รบกวนตอบคำถามวีซ่านักเรียน

Previous topic - Next topic

Mikkymod

ตอนนี้ดิฉันอยู่ประเทศสวิสซแลนด์ถือวีซ่าเยี่ยมเยือน และได้เรียนภาษาไปพร้อมกัน ดิฉันอยากรบกวนถามว่าหากเราจะขอวีซ่านักเรียนจากที่นี่ได้หรือไม่หรือว่าต้องกลับไปขอที่เมืองไทย และถ้าหากกลับไปขอใหม่ที่เมืองไทย ต้องเว้นระยะเวลา3เดือนเหมือนกับวีซ่าเยี่ยมเยือนหรือไม่หรือสามารถขอวีซ่าใหม่เป็นวีซ่านักเรียนได้เลยแล้วต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างค่ะระยะเวลาการขอวีซ่านักเรียนอยู่ได้สูงสุดนานเท่าไหร่ค่ะ.  ฝากรบกวนทีนะค่ะ