สอบถามคนเคยรอวีซ่าอุทรณ์

Previous topic - Next topic

superpp

ขอบคุณค่ะคุณ Nitaya987 ก็รอ รอ รอ อยู่เหมือนเดิม คิดว่าคงได้รับข่าวดี ประมาณอีก 1-2 อาทิตย์นี่แหละค่ะ (แอบหวังนิดๆ)

Nitaya987

จากขนส่งไปรถไฟฟ้าใช้เวลาไม่นานนะ แล้วจะไปอีกวันไหนส่งข่าวด้วยนะคะ เผื่อได้ไปสถานฑูตวันเดียวกัน :-)
^_^

superpp

แจ้งผลอันสุดเศร้าค่ะ วีซ่าไม่ผ่าน เค้าบอกว่า กลัวไปแล้วไปทำงานแล้วก็ระยะเวลาที่รู้จักกับคนเชิญน้อยไป เซ็งเลย รอมา 15 สัปดาห์ สุดซึ้งเลยอ่ะ แล้วแบบนี้ เรายื่นเรื่องขอวีซ่าครั้งใหม่ได้เลยมั้ยคะ (ทีนี้จะให้พี่สาวแท้ๆเชิญเอง)

kurumi

โอ้โห เป็นการรอคอยที่ยาวนานมากๆเลยน่ะครับ  ใจเย็นๆน่ะครับ อย่าเพิ่งท้อ ผมขอพูดตรงๆ น่ะผมก็ไม่รู้ว่าสถานทูตเอาหลักเกณอะไรมาวัด บางคนก็ผ่านง่ายแสนง่าย บางคนก็ผ่านยากแสนยาก แต่ก็เข้าใจว่าคนไทยส่วนนึงไปทำเสียที่สวิสไว้เยอะด้วยเหมือนกัน ผมว่าวีซ่าออกให้ยากแสนยากแล้วน่ะ แต่ก็ยังหนีวีซ่าอยู่เยอะแยะไปหมด ตอนที่หนีมันยากยิ่งกว่าตอนขอสะอีก ส่วนเรื่องขอวีซ่าใหม่ได้เลยมั้ย เมื่อ 3 ปีที่แล้วต้องรอ 6 เดือนอ่ะครับแต่ตอนนี้ไม่แน่ใจ รอคำตอบยืนยันจากคนอื่นอีกที สู้ต่อไปน่ะครับ ...   

phat

ไม่เป็นไรคะ ขอใหม่ หรือรอปัทก็ได้ เผื่อไปขอใหม่พร้อมกัน ให้รู้กันไปเลยว่าความพยายามใครมากกว่ากัน  >:( ไม่อย่างงั้นก็ โชว์เงินเราเองเลย ง่ายดี สงสัยเค้าอยากเห็นแค่เงินการันตี เราก็โชว์ของเราเองแล้วเราไปและก็กลับ เค้าจะได้รู้ว่าเราไม่ได้อยากไปทำงานที่บ้านเค้า และก็ไม่ได้เป็นภาระให้กับประเทศเค้า :P ที่ประเทศเราค่าแรงขั้นต่ำก็ 300 ร้อยแล้วค่ะ ไม่จำเป็นต้องไปอยู่ที่อื่นให้มันยุ่งยาก เห้ออออ สวิสเซอร์แลนด์ นี่ปัทก็เซ็งๆอยู่ถ้าเรื่องมากนักก็จะไม่มีแฟนประเทศนี้แล้ว
ขึ้นบัญชีดำเลย เนื่องจาก ไม่ให้เกียติผู้หญิงไทยค่ะ  ;D(ล้อเล่น หุหุ)

Nitaya987

ลองยื่นใหม่ดูค่ะ ให้พี่สาวเชิญจะดีกว่า โทรไปจองคิวแต่เนิ่นๆนะคะ เพราะคิวช่วงนี้ยาวมาก

^_^

superpp

ขอบคุณทุกคนนะคะ ที่ให้กำลังใจ ยังไงก็ต้องสู้ต่อไปค่ะ ให้มันรู้ไปว่าชาตินี้จะไม่ได้ไปเหยียบเลยสวิสเซอแลนด์ สู้สู้