สอบถามเรื่องวีซ่า

Previous topic - Next topic

nookie

สวัดดีค่ะ  ขอเข้าร่วมเป็นสมาชิกอีกคนนะคะ

ดิฉันกำลังเดินเรื่องไปแต่งงานที่สวิสฯค่ะแฟนดำเนินเรื่องที่โน่นตอนนี้วีซ่าทางสวิสฯก็ตอบกลับมาแล้วให้ดิฉันติดต่อไปทางสถานฑูตสวิสฯเลย ในกรณีนี้เราต้องเอาเฉพาะพาสปอร์ตไปแสต้มวีซ่าใช่มั๊ยคะ เราต้องโทรนัดก่อนมั๊ยคะ ดิฉันจะเดินทางพร้อมกับลูกอีกสองคนค่ะ แฟนได้โทรมาบอกว่าวีซ่าส่งมาแล้วตั้งแต่เมื่อวาน ขั้นตอนต้องทำแบบไหนบ้างคะ ขอบคุณมากค่ะ :-\ :-\

กิ๊ป

สวัสดีค่ะคุณจขกท :)
ถ้าคุณได้รับคำตอบเรื่องวีซ่าแล้วคุณก็แค่นำ passportไปที่สถานทูตสวิตค่ะและไม่ต้องโทรนัดนะค่ะไปที่ช่องที่คุณเคยยื่นขอวีซ่าค่ะและหลังจากนั้นก็รอประมาณ3-4วันค่ะ :)