ทริปแรกในยุโรป ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

Previous topic - Next topic

bondtwt

รบกวนหน่อยได้ไหมคะ พอดีว่ามาประชุมที่เมืองลียงฝรั่งเศส 2 อาทิตย์กับเพื่อนผู้หญิงอีกคนนึงค่ะ จะเสร็จงานวันที่ 30 เมษานี้แล้วอยากจะอยู่เที่ยวต่อ มีตั่วไป-กลับปารีสแล้วค่ะ ก็คงต้องเที่ยวสุก 2 วันที่ปารีสก่อนกลับ แต่อยากไปสวิสค่ะ อยากขึ้นเขาและขับรถเล่นแถบชานเมือง ไม่ทราบว่าพอจะแนะนำคนไทยที่มีเวลาว่าช่วงวันที่ 1-3 พ.ค. ไหมคะ อยากจะติดต่อจ้างให้เป็นไกด์น่ะค่ะ คิดว่าจะนั่งรถไฟจากลียงไปที่ Lucern/Interlaken น่ะค่ะ จากนั้นอยากขับรถเที่ยวแบบสบายๆเพื่อซึบซับบรรยากาศนอกเมืองและได้เห็นชีวิตแบบสวิส หรือว่ามีคำแนะนำบ้างไหมคะ พอดีไม่มีเวลาได้ศึกษาและเตรียมตัวเลย งานยุ่งมากๆๆๆค่ะ พอดีลางานต่อถึงวันที่ 8 พ.ค. กลับเที่ยวบินตอนบ่ายโมงจากปารีสค่ะ

รบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ 

ติืดต่อได้ที่ nittakarn_n@hotmail.com

sasi

สวัสดีคะ   

มาเที่ยวสวิส  แนะนำว่าไม่ต้องขับรถหรอกคะ    เพราะที่นี่มีรถไฟ ที่สะดวก

และตรงเวลา    อีกอย่างรถที่นี่ขับคนละเลน กับเมืองไทย และค่าที่จอดรถแพงมาก

ไม่ทราบว่าจะพักค้างคืนที่สวิส  กี่คืน     ถ้าคืนเดียว หิ้วกระเป๋าใบเล็กมา

แล้ว ฝากไว้ที่ ล็อคเกอร์  ของสถานีรถไฟ   แล้วขึ้นรถไฟ ไปเที่ยว  แบบนี้น่าจะสะดวกกว่า

มั้ยคะ       ถ้าต้องการสอบถามอะไรเพิ่มเติม   อิชั้นยินดีช่วย :)