อยากทราบเรื่องการจดทะเบียนค่ะ

Previous topic - Next topic

model11123

สวัสดดีค่ะหนู ชื่อ โม ค่ะ รบกวนสอบถาม สงสัยค่ะ คือว่าตอนนี้กะลังเตรียมและแปลเอกสารเพื่อที่จะยื่นขอวีซ่าไปจดทะเบียนและแต่งงานที่ swiss
ขั้นตอนตรงที่ นำ married application ไปให้กงสุลรับรองต้องทำรึป่าว  ขอบคุนค่ะ

Ooh oh Jane

ถ้าไปแต่งและจดทะเบียนที่สวิสไม่ต้องค่ะ  แต่หลังจากจดทะเบียนแล้วให้เราเอา married application ไปแปลที่ Bern หรือ Zurich ตอนไหนถ้าเราบินกลับมาเมืองไทยค่อยเอาไปประทับตราที่กงศุลค่ะ  แล้วค่ะเอาไปเรื่องที่อำเภอที่เรามีชื่ออยู่ในทะเบียนบ้านเกี่ยวเปลี่ยนนามสกุล ทำบัตรประชาชนใหม่ค่ะ
ของเจนก็ทำเรื่องไปแต่งที่สวิสเหมือนกันค่ะ  เอกสารทุกอย่างผ่านแล้ว ได้วีซ่าแล้วจะบินวันที่ 25 กพ.นี้ค่ะ
^^.........^^