News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ใครอยู่ Ticino บ้างค๊ะ

Previous topic - Next topic

Noi-Tessin

ใครอยู่   Canton Ticino(Tessin)  บ้างค๊ะ ว่างๆ เข้ามาคุยกันได้ค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อน ๆ ทุกคน
:)
หน่อย

Lookjan

สวัสดีค่ะคุณหน่อย :D
หาเพื่อนคุยหรือจ้ะ ;) เข้ามาคุยกับลูกจันทร์ก้อได้ แต่ออนไลน์อย่างเดียวนะจ้ะ ;D

Noi-Tessin

สวัสดีค่ะคุณลูกจันร์
    เราก็มาเจอกันอีกจนได้ จะตามคุณลูกจันทร์ไปทุกกระทู้เหมือนกันค่ะ  555  อยากหาเพื่อนฝั่งนี้บ้างค่ะ ฝั่งกระโน้น ไกลเหลือเกิน  ก็ส่วนมากมีแต่เพื่อน ๆ ที่อยู่ฝั่งที่พูดเยอรมันกันหมดเลย แหม คนที่อยู่ภาคใต้อย่างหน่อยนี่น่าน้อยใจจริง ๆ ก็เลยอยากจะหาเพื่อนที่อยู่ในรัฐเดียวกันค่ะ เผื่อจะได้ไปมาหาสู่กันได้ ส่วนตัวก็ไม่ค่อยชอบแชทเหมือนเด็กรุ่น ๆ เค้าหรอกค่ะ แก่แล้วนะคะ

โชคดีทุกคนค่ะ
หน่อย

Ben

อยู่ทิชิโน เหมือนกันค่ะ
คุณหน่อยอยู่แถวไหนของทิชิโนคะ อยู่หมู่บ้านไรเอ่ย

enjoy

แน่ะพี่หน่อยได้เพื่อนหล่ะ

Noi-Tessin

สวัสดีค่ะน้องจอย คุณ  Ben  และทุกคน
     แหม่ น้องจอย นานๆ จะเจอเพื่อนฝั่งนี้สักที คนไทยที่ Ticino เค้าคงไม่มีปัญหาเหมือนกับพี่ล่ะมั๊ง 555  ยังแวะมาแซวอีกนะ เจอกันทุกที่เลย
     สวัสดีค่ะคุณ Ben ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ อยู่ฝั่ง Lugano  ค่ะ แต่ไม่ได้อยู่ในเมืองนะค๊ะ  อีกสองวัน กำลังจะย้ายไปเขต Ponte Tresa        ใกล้ชายแดนอิตาลีค่ะ ไม่ทราบเคยได้ยินหรือเปล่า   ถ้าจากลูกาโน่มาประมาณ 10   กิโลน่าจะได้  ไม่ไกลจากโรงงานช๊อคโกแลตค่ะ  คุณ Ben อยู่ฝั่ง Lugano/Locarno/Ascona ค๊ะ

หน่อย