มุมแม่บ้านออนไลน์ทางนี้เลยจ้า..

Previous topic - Next topic

enjoy

สวัสดีจ้ะคุณแม่ลูกจันทร์ พี่หน่อย และก้อสมาชิกทุกท่าน

แหม่พี่จันทร์พูดซะน่าสงสารเลยคะ(สงสารเด็กๆนะคะ)เด็กก้อซนตามประสาเด็กนั่นหล่ะคะ ถึงจอยจะเปลี่ยนชื่อยังไงก้อยังเป็นจอยคนเดิมคะ..และก้อรู้ว่าพี่สุดสวยนะจำจอยได้... ;D ;D ;D

แหม่กิจการขายข้าวคงจะขายดิบขายดีนะคะ แบบว่าคุณแม่เรายุ่งตลอดเลยคะ..รึบๆหาเวลาว่างนะคะจอยอยากดูรูปนะคะ... ;) ;) ;)

โชคดีมีความสุขคะ...

spa

สวัสดีจ้ะคุณลูกจันทร์และทุกท่าน
ฮูฮูฮู เด็กเล็กปัญหาเล็กเด็กโตปัญหาโตตามตัวปวดหัวคนละอย่างลูกเล็กเหนื่อยแค่ตัวแต่สบายใจเพราะกำกับบทได้แต่พอโตมันเหนื่อยปากกับใจมากกกกกความจริงลูกๆเป็นเด็กน่ารักรู้จักหน้าที่แต่บทเฮี้ยวขื้นมาพูดได้คำเดียวว่าเด็ดสระตี๋
มีสองคนสองปัญหาไหนจะปัญหาความยุติธรรมต่างคนต่างบอกว่าแม่พ่อรักลำเอียงอะไรก็ไม่รู้ปรับตัวกลับไปกลับมาเพราะอยากเป็นคุณแม่สมบูรณ์แบบที่ไหนได้เห็นสัจจะธรรมเพราะในโลกนี้มันไม่มีอะไรสมบูรณ์แบบซักอย่างเลยต้องเศรัาเป็นอาทิตย์เลยหล่ะ
วันนี้สุขสบายใจดีแต่ต้องไปให้คุณหมอถอนฟันออกเพราะปวดมากทนเกือบอาทิตย์ในที่สุดก็เหงือกจ๋าฟันลาก่อนค่อยเบาหน่อยอัดยาแก้ปวดพรุ่งนี้ก็หาย
คุณจอยเมื่อไหร่จะมาสวิสล่ะคะถ้ามาช่วงฤดูใบไม้ผลิอากาศกำลังดีดอกไม้กำลังออกดอกสวยงาม
มีความสุขทุกคนนะจ้ะ
สปาร์

enjoy

สวัสดีค่ะพี่ลูกจันทร์ พี่หน่อย คุณสปาร์ และก้อสมาชิกทุกท่าน

เย้ เย้ และ เย้ วีซ่าจอยคลอดแล้วค้าาาาาาาาาาาาาาา ดีใจสุด สุดเลยคะ แหม่ลุ้นซะตัวโก้งเลย ไงคงต้องได้ไปกินส้มตำกับพี่ลูกจันทร์และก้อฝีมือพี่หน่อยแล้วคะ

ใครจะฝากเอาอะไรบอกเลยนะคะ แบบจอยรับฝากคะ เพราะว่าของบางส่วนได้ฝากกะคุณชายท่านไปแล้วนะคะ...

ดีใจคะดีใจ ยังไงไว้เจอกันนะคะ..โชคดีมีความสุขค้าาาาาาาาาาาา

Noi-Tessin

สวัสดีค่ะคุณลูกจันทร์ น้องจอย คุณสปาร์ และสมาชิกทุกท่าน

ตามมาดีใจกับน้องจอยอีกที เดินทางโดยสวัสดิภาพ ไว้เจอกันจ้า มานี่แล้ว คงไม่บ่นแล้วนะว่าเบื่อ เพราะคงมีอะไรทำมากมาย
       ส่วนคุณลูกจันทร์ ก็คงวุ่นกับกิจการอยู่เหมือนเดิม เฮง เฮง ค่ะ

โชคดีค่ะ
หน่อย

enjoy

สวัสดีค่ะพี่ลูกจันทร์ พี่หน่อย คุณสปาร์ และก้อสมาชิกทุกท่าน

ขอยคุณคะพี่หน่อย ดีใจร้องบ้านแทบแตกนะคะ ก้าวแรกของการมีครอบครัวแบบเต็มตัวนะคะ ได้เห็นหน้ากันทุกวัน(ให้เบื่อขี้หน้ากันไปข้างเลยคะ)ก้ออาจจะดีหน่อยได้ไปโรงเรียนภาษา จะได้พูดให้รู้เรื่องกว่านี้หน่อย แบบว่าตอนนี้พูดก้อเข้าใจกันสองคนนะคะ อิอิอิอิ..

ยังไงก้อให้พี่ลูกจันทร์ขายดิบขายดีนะคะ เฮง เฮง นะคะ ยังไงมีเวลามีคุยกันบ้างนะคะ..

โชคดีมีความสุขนะคะ...

Lookjan

Quote from: enjoy on March 03, 2011, 07:36:02 PM

เย้ เย้ และ เย้ วีซ่าจอยคลอดแล้วค้าาาาาาาาาาาาาาา ดีใจสุด สุดเลยคะ แหม่ลุ้นซะตัวโก้งเลย ไงคงต้องได้ไปกินส้มตำกับพี่ลูกจันทร์และก้อฝีมือพี่หน่อยแล้วคะ

จ้า น้องจอย ;) และสวัสดีทุกคนด้วยจ้ะ :D
แหม น้องจอยดีใจอย่างกับคลอดลูกเลยนะ ยังนี้ต้องเปิดแชมแปนฉลองแล้วล่ะจ้ะ;D
ดีใจด้วยนะ แล้วได้กําหนดเดินทางเมื่อไรล่ะจ้ะ จะได้ฝากซื้อของมาให้ด้วยจ้ะ ;)

และขอบคุณ คุณสปาร์และคุณหน่อยด้วยนะจ้ะ :D
เรื่องธุรกิจช่วงนี้ยังต้องนั่งหัวฟูอีกหลายวันค่ะ แต่ก็โอเคมีความสุขดีจ้ะ เรื่องเด็กๆตอนนี้เสร็จงานปาร์ตี้ไปแล้วก็มาถึง
งานFastnachtเลยมีอะไรมาให้ทําอีกแล้วจ้ะ ต้องเตรียมชุดให้เค้าอีกปีนี้ก็ทําเองอีกตามเคย ไม่อยากเสียเงินไปซื้อชุด
นะจ้ะ(คุณแม่จอมประหยัด ;D)ถ้าใครอยู่ใก้ลๆWilอยากมาเที่ยวงานก็เชิญมาใด้นะจ้ะ Fastnacht Umzug วันอาทิตย์ที่
16นี้จ้ะ งานเริ่มตอนสิบโมงเช้า ปีนี้ที่วิลเป็น Kidderumzugจ้า

Fastnachtของปีที่แล้วจ้า

มีความสุขกันทุกคนนะจ้ะ :-* :-* :-*

Lookjan

โทษทีเขียนวันผิดจ้ะ :)
Fastnacht Umzug วันอาทิตย์ที่6นี้จ้ะ งานเริ่มตอนสิบโมงเช้า ปีนี้ที่วิลเป็น Kidderumzugจ้า

enjoy

ขอสองขวดได้ไหมค่ะพี่ลูกจันทร์ให้สมกับการรอคอยซะนานนะคะ...กำหนดเดืนทางน่าจะวันที่14นะคะถึงโน้นก้อ15นะคะ ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเพราะว่าต้องรอแสตมป์จากสถานทูตอาทิตย์หนึ่งนะคะ..ฝากได้คะฝากได้ เรารับฝากคะ......
ถ้าไงถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเดี๋ยวจอยจะชวนคุณชายไปเที่ยวนะคะงาน Fastnacht Umzug อยากไปเจอน้อง Debora กะน้อง Anita ด้วยนะคะ...

ขายดิบขายดีนะคะ...เฮง เฮง คะ...

Lookjan

ขอบใจจ้าน้องจอย ;)
เดี่ยวพี่ส่งรายการของมาให้ทางหลังไมค์นะจ้ะ :-*

ส่วนงานFastnacht Umzug เค้ามีวันอาทิตย์ที่จะถึงนี้แล้วจ้า :)

enjoy

จ้าพี่ลูกจันทร์ ขอมาจ้ดไปคะ   สรุปแล้วงานFastnacht Umzugมันอาทิตย์ไหนกันแน่คะ ก้อพี่ลูกจันทร์บอกว่าวันอาทิตย์ที่16ไม่ใช่หรอ งงคะ....

Lookjan

Quote from: Lookjan on March 04, 2011, 04:43:13 PM
โทษทีเขียนวันผิดจ้ะ :)
Fastnacht Umzug วันอาทิตย์ที่ 6.03.2011 งานเริ่มตอนสิบโมงเช้า

วันอาทิตย์ที่ 6.03.2011 งานเริ่มตอนสิบโมงเช้าจ้า ;)

Thanapa

สวัสดีค่ะ พี่ลูกจันทร์, น้องจอย, คุณหน่อย, คุณสปาร์

เพิ่งมาเป็นแม่บ้านที่สวิสได้ 7-8 เดือนแล้วค่ะ เข้ามาฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนค่ะ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะค่ะ 

@น้องจอยมาถึงเมื่อไหร่ ก็อย่าลืมสัญญาเรานะ ปาร์ตี้ส้มตำกัน
@ขอบคุณพี่ลูกจันทร์นะค่ะ ที่มาแจ้งข่าวงานFastnacht จิ๋วจะได้ชวนสามีไปเดินเที่ยวเปิดหูเปิดตาบ้างค่ะ เพราะแต่ละวันไม่ค่อยได้ไปไหนเลยค่ะ

enjoy

สวัสดีค่ะพี่ลูกจันทร์ พี่หน่อย พี่จิ๋ว และก้อสมาชิกทุกท่าน

อ้ออออออคะพี่ลูกจันทร์ แบบว่าไม่ได้ดูคะว่าพี่ลูกจันทร์เขียนใหม่แล้วน่ะ แต่ไม่เป็นไรหรอก เดี๋ยวพี่ลูกจันทร์ก้อมีเก็บตกภาพสวยๆมาให้ได้รับชมกันอยู่ดีนั่นหล่ะ จอยรอดูก้อได้คะ

ยินดีที่ได้รู้จักคะพี่จิ๋ว อิอิอิ ;D ;D ;D ;D

พี่จิ๋วจอยไม่ลืมหรอกคะ ปาร์ตี้ส้มตำเรานะคะ วยังไงรักษาสุขภาพนะคะ ขอให้แข็งแรงทั้งคุณแม่และก้อคุณลูกนะคะ.....

โชคดีมีความสุขนะคะ

Noi-Tessin

สวัสดีค่ะคุณลูกจันทร์ น้องจอย คุณสปาร์ คุณจิ๋ว และสมาชิกทุกท่าน
         คุณลูกจันทร์มีเด็ก ๆ ที่บ้าน ดูสนุกดีน๊ะค๊ะ มีอะไรให้ทำเยอะแยะดี จะรอชมภาพสวย ๆ ค่ะ พอดีเมื่อวานเพิ่งผ่านไปในอิตาลี เห็นรถขบวนงานผ่าน ทำเป็นสัตว์ไดโนเสาตัวใหญ่ ๆ เปิดเพลงเสียงดังลั่น น่าสนุกดีค่ะ
         ส่วนน้องจอย สงสัยมานี่ จะตระเวนทำปาร์ตี้ส้มตำทั่วเลยนะเนี่ย อย่าลืมคิวบ้านพี่ด้วยนะ แต่ว่าบ้านที่ Tessin ไม่มีครกอ่ะ เอาไปบ้านที่อิตาลีแล้วอ่ะ
          ส่วนคุณจิ๋ว ยินดีที่ได้รู้จักน๊ะค๊ะ

หน่อย

enjoy

;)สวัสดีค่ะพี่ลูกจันทร์ พี่หน่อย พี่จิ๋ว และก้อสมาชิกทุกท่าน ;)

ม่ะแหม่พี่หน่อยก้อพูดไป จอยก้อพอๆรู้จักก้อแค่ที่คุยในเว็ปนี้และก้อเฟสบุคนั่นหล่ะคะ ไม่เยอะหรอก อิอิอิอิ  ;D ;D ;D ;D ไม่มีครกไม่เป็นไรคะ เดี๋ยวจอยจะจัดไปจากที่บ้านเลยแล้วกัน แต่พี่หน่อยต้องเป็นคนทำให้ทานนะคะ แบบว่าอยากกินฝีมือพี่หน่อยมากมากเลยคะ... ;) ;) ;)
แต่ก้อไม่ลืมแน่จะไปเยี่ยมพี่หน่อยแน่นอนคะ อยากจะไปเที่ยวบ้านพักตากอากาศติดทะเลสาปเสียด้วย แหม่สวรรค์น้อยๆเลยนะคะเนี่ย...