News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

แนะนำตัวสมาชิกใหม่คะ

Previous topic - Next topic

NaMMoN

สวัสดีคะทุกคน
ชื่อ น้ำมนต์นะคะ
เป็นสมาชิกใหม่ที่นี้
หลังจากที่คบหากันกับหนุ่มเยอรมันแต่มาทำงานที่สวิส
ได้ปีกว่า ๆ และตอนนี้เค้าก็ได้บินมาหาที่เมืองไทย
ซึ่งก่อนหน้าก็แอบเข้ามาอ่านกระทู้อยู่บ่อย ๆ
เพื่อหาข้อมูลในการทำวีซ่า และความเป็นอยู่ของที่สวิส
ซึ่งมีประโยชน์มาก ๆ เลย อย่างน้อยถ้าไปอยู่ที่สวิส
ก็คงไม่ต้องเหงา ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

กิ๊ป

:) ยินดีตอนรับค่ะ :)

Gib kha.

NaMMoN

enjoy

สวัสดีคะคุณน้ำมนต์

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่คะ..
มีอะไรสอบถามได้นะคะ เพราะตอนนี้จอยรอวีซ่าติดตามสามีนะคะ.
ทำวีท่องก้อแล้ว อุทรณ์ก้อแล้วไม่ผ่านประสบการณ์เลยอาจจะเยอะเรื่องไม่ผ่านนะคะ..พูดเล่น...
มีอะไรสอบถามได้นะคะ จอยเคยไปเที่ยวครั้งหนึ่งได้มั้งคะ..

จอยจ้า

NaMMoN

สวัสดีคะคุณจอย ต่อไปน้ำมนต์ก็คงต้องมาลุ้นอะคะว่าจะทำยังไงดีเกี่ยวกับวีซ่า
อาจจะต้องรบกวนสอบถามบ้างนะคะ น้ำมนต์ก็ศึกษา หาอ่านตามกระทู้ ตามอินเอินเตอร์เน็ตตอนนี้แฟนมาหาที่เมืองไทย
แต่จะกลับวันที่ 5 เดือนน กพ แล้วคะ

มีเอ็มไว้คุยกันไหหมคะ น้ำมนต์ไม่ค่อยได้เข้ามาในนี้เท่าไหร่อะคะ

enjoy

สวัสดีคะคุณน้ำมนต์

มีอะไรสอบถามได้คะ จอยก้อจะตอบเท่าทีจอยทราบคะ เพราะว่าของจอยจ้างเอเยนทำนะคะ เพราะว่ายื่นหลายรอบแล้ว แฟนกลัวไม่ผ่านนะคะ..ตอนนี่จอยแต่งงานและก้อยื่นเรื่องติดตามสามีคะ ทีอะไรสอบถามได้คะ...
เอ็มคะ lieblich_9@hotmail.com

โชคดีมีความสุขนะคะ..

จอยจ้า

ple ausap

ชื่อเปิ้ลคะตอนนี้อยู่เมืองไทยมีแฟนเนอิตรีอยูเมืองnaters wallis เคยไปอยู่กับแฟน 3 เดือนเจอปัญหาคะอยากปรึกษา ตอนนี้แฟนบอกว่าจะทำการหย่าและจะหย่าเสร็จเดือนเมษา 2011 แต่ตอนนี้ขอวีซ่าท่องเที่ยวไปอยู่กับเขา อีก3 เดือนแล้วจะกลับมาเองไทยเดือนมิถุนายน และจะจดทะเบียนที่เมืองไทยและทำเรื่องไปอยู่ที่สวิสเหนื่อยใจมากค่ะตอนนี้วีไม่ผ่านจะไปยื่นอุทรณ์ไปเที่ยวหาเขา 3 เดือนอยากรู้ว่าต้องทำอย่างไรบ้าง เบื่อกับความไม่แน่นอนและกลัวว่าเขาจะหลอกเราเรื่องแต่งงานไม่รู้ว่าเขามีปัญหาอะไรกับการหย่าเขาบอกให้รอกลัวว่าเราไปท่องเที่ยว 3 เดือนแล้วเค้าจะบอกกับเราว่า เลิกค่ะ ไม่ค่อยแน่ใจอยากมีคนปรึกษา ขอบคุณค่ะช่วยหน่อยนะคะ

NaMMoN

สวัสดีคะคุณจอย และคุณเปิ้ล น้ำมนต์แอดไปแล้วนะคะ
และวันนี้ได้คุยกะคุณเปิ้ลทำให้รู้สึกว่าเราไม่ได้เจอปัญหาคนเดียว ทำให้มีกำลังใจขึ้นคะ  สู้ ๆ ไปด้วยกันนะคะ

enjoy

สวัสดีคะสมาชิกทุกท่าน

ยินดีให้นำปรึกษาคะ จอยก้อคงจะตอบเท่าที่จอยทราบนั่นหล่ะคะ แต่มีอะไรสอบถามจอยได้นะคะ ทั้งคุณมนต์ คุณเปิ้ล คะ

สู้ สู้ สู้ ค้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา