การนำแม่บ้วนมาจากปท.ไทย

Previous topic - Next topic

Ladysalsa

สวัสดีคะ่ เพิ่งย้ายมาอยู่ ซูริกได้ไม่นานคะ่ ประสบกับปัญหาค่าแม่บ้านกับพี่เลี้ยงเด็กที่นี่แพงมาก เลยคิดจะเอามาเองจากไทย ไม่ทราบว่าจะทำได้ไหมคะ รบกวนผู้รู้ช่วยชีีแนะด้วยคะ

Jojo

สวัสดีค่ะ

ไม่ได้มีประสบการณ์ตรงนะคะ แต่เคยลองหาข้อมูลเล่น ๆๆ

ถ้าหมายถึง โอแพร์ ที่เค้าอยู่กินกะเรา ทำงานบ้านกะเลี้ยงลูกให้ด้วย ถ้าเป็นสัญชาติอื่นที่ไม่ใช่สัญชาติยุโรป สามารถทำงานนี้ได้โดยอายุต้องไม่เกิน 25 ปี (ถ้าจำไม่ผิดนะคะ)
อย่าหยุดที่จะเดินหาโอกาส

Gigi

[size=18pt]คิดว่าได้นะค่ะ แต่คงต้องมีผ่านเอเจนท์ เพราะ คนที่ทำงานที่นี่ถ้าไม่ได้ สมรสหรือมีสัญชาติ ต้องมี work permit ทำงาน ถูกกฏหมาย[/size]