News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ใครอยู่ Zurich บ้างคะ

Previous topic - Next topic

Nanthiya

:)หวัดดีค่ะ แนนอยู่ Baden ค่ะ จากซูริคก้อประมาณยี่สิบนาที ^^ หาเพื่อนๆคุยเหมือนกันน่ะค่ะ ยังงัย แอด FB แนนมาได้ค่ะ ^^ Nanthiya Longsang รูปโพไฟล์นี่ จะใส่เสื้อโค้ทสีแดงๆ น่ะค่ะ ไม่ต้องตกใจ

enjoy

อยากจะกินด้วยจังเล๊ยยยย ขนมจีนน้ำยา นะ แหม่อิจฉาน้องใบตองจังเลยจะได้มาเที่ยวเมืองไทยสิ้นเดือนเนี่ยหล่ะ จะได้มีโอกาสเห็นคนสวยมั้งหรอเปล่าหนอ....ยังไงก้อเที่ยวทะเลเผื่อมั้งนะคะพี่อ้อม....

ยินดีที่ได้รู้จักคะคุณแนน ตอนนี้จอยรอวีซ่านะคะ ไม่รู้ว่าจะรอนานแค่ไหน... ??? ??? ???

Anusara

สวัสดีค่ะทุกๆคน อีสน่ะค่ะเมื่อวาลไปฟังผลวีซ่าสรุปว่าไม่ผ่านเลยจะให้แฟนยื่นอุทธรณืแต่ไม่รู้ต้องเตรียมไรบ้าง ใครเคยมีประสบการณ์ช่วยให้คำแนะนำหน่อยน่ะค่ะ
@พี่อ้อม ของแอดเฟสด้วยคนน่ะค่ะ

tarn9life

สวัสดีค่ะ

ตาลไม่ได้อยู่สวิสนะคะแต่สามีอยู่จนได้ permit c แล้วค่ะ เค้าเป็นคนไทยที่ไปโตที่โน่นค่ะ ตอนนี้เราอยู่เมืองไทย กำลังทำธุรกิจเกี่ยวกับ wellness industry นำเข้าจากอเมริกาค่ะ ซึ่งกำลังเวิร์คมากๆเลยค่ะ ประมาณเดือนหน้าสามีมีกำหนดจะไปสวิสพร้อมกับคณะผู้บริหารเพื่อไปขยายตลาดที่สวิสค่ะ เนื่องจากที่สวิสเพิ่งเปิด office อย่างเป็นทางการไปเมื่อ มิ.ย. ปีที่แล้วนี่เอง ซึ่งยังใหม่มากๆค่ะ

ดังนั้น เราเลยอยากหาคนไทยที่อยู่ที่สวิสซัก 3-4 คน มาร่วมโปรเจคกับเรา เพื่อที่จะเป็นจุดยืนให้กับโปรเจคนี้ เผื่อว่าจะทำให้มีรายได้อีกกระเป๋าสตางค์นึงโดยไม่ต้องรบกวนคุณสามีนะคะ

โดยกำหนดการเดินทางระหว่างวันที่ 16-22 มี.ค.นี้ค่ะ ส่วนโปรแกรมแต่ละวันจะแจ้งอีกทีนึงนะคะ เราจะได้ทำการนัดหมายเพื่อรับฟังรายละเอียดของโปรเจคนี้กัน เพื่อใช้พิจารณาประกอบการตัดสินใจของทุกท่านค่ะ หากผู้ใดฟังแล้วสนใจจะได้เข้าร่วมโปรเจคกัน หากไม่สนใจก็ไม่เป็นไรค่ะ ไม่มีค่าใช้จ่ายในการเข้าฟังใดๆทั้งสิ้นนะคะ ผู้ใดสนใจสามารถทิ้งชื่อและเบอร์ติดต่อกลับพร้อม e mail ไว้นะคะ ที่นี่ หรือ แอด FB มาที่ tarn9life@hotmail.com ฝากไว้ที่กล่องข้อความนะคะ

ปล.ธุรกิจของเรา ไม่ผิดกฏหมาย ไม่ทำร้ายใครค่ะ สบายใจได้
เบอร์ติดต่อตาล ที่เมืองไทยนะคะ 085 782 7711

ladypatth

เป็นคนไทย ที่อยากไปอยู่สวิสได้ไหม๊คะ ...ขยันซื่อสัตย์อดทนคะ..แต่อยากไปอยู่ที่สวิสคะ ..แต่ถ้าไม่ได้ก้ไม่เป็นไรคะ

Noi-Tessin

สวัสดีค่ะสาว ๆ ทุกคน ชื่อหน่อยนะคะ อยู่ Tessin ฝั่งลูกาโน่ค่ะ คนละฟากเลย เห็นสาว ๆ คุยกันน่าสนุก ขออนุญาตเข้ามาแจมด้วยคน ปกติไม่ค่อยได้ไปโซนโน้นเลยค่ะ ไปสถานทูตไทยเมื่อสองปีที่แล้ว ถ้าเผื่อมีสาว ๆ ท่านใดผ่านมาเที่ยวแถวนี้ แวะทักทายกันได้นะค๊ะ (แต่ตัวเองยังพูดอิตาเลี่ยนไม่ได้เลยค่ะ 555) ในเว็บนี้ส่วนมากสมาชิกอยู่ฝั่งที่พูดเยอรมันกันหมดเลย แต่ที่ Tessin   คนไทยเยอะนะค๊ะ แต่สงสัยจะไม่ได้เป็นสมาชิกป้าพอลกัน

tarn9life

@ คุณ Ladypatth ถ้าสนใจก็ทำได้ค่ะ ไม่ทราบตอนนี้อยู่ที่ไหนคะ เมืองไทยเหรอ งั้นตาลขอเบอร์หน่อยค่ะ

ส่วนคนอื่นๆ ไม่มีใครสนใจเลยเหรอคะ เอ... สงสัยคุณสามีเลี้ยงดีกันทุกคนแน่ๆเลย

ถ้ายังสนใจก็ติดต่อกันเข้ามานะคะ คุณสามีตาลพร้อมคณะจะเดินทางวันที่ 16-22 มีนานี้ค่ะ

bondtwt

รบกวนหน่อยได้ไหมคะ พอดีว่ามาประชุมที่เมืองลียงฝรั่งเศส 2 อาทิตย์กับเพื่อนผู้หญิงอีกคนนึงค่ะ จะเสร็จงานวันที่ 30 เมษานี้แล้วอยากจะอยู่เที่ยวต่อ อยากไปสวิสค่ะ อยากขึ้นเขาและขับรถเล่นแถบชานเมือง ไม่ทราบว่าพอจะแนะนำคนไทยที่มีเวลาว่าช่วงวันที่ 1-3 พ.ค. ไหมคะ อยากจะติดต่อจ้างให้เป็นไกด์น่ะค่ะ คิดว่าจะนั่งรถไฟจากลียงไปที่ Lucern/Interlaken น่ะค่ะ จากนั้นอยากขับรถเที่ยวแบบสบายๆเพื่อซึบซับบรรยากาศนอกเมืองและได้เห็นชีวิตแบบสวิส หรือว่ามีคำแนะนำบ้างไหมคะ พอดีไม่มีเวลาได้ศึกษาและเตรียมตัวเลย งานยุ่งมากๆๆๆค่ะ

รบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ติืดต่อได้ที่ nittakarn_n@hotmail.com