News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ใครอยู่ Zurich บ้างคะ

Previous topic - Next topic

jaaeh

สวัสดีทุกคนอีกครั้งค่ะ  ที่รอวีซ่าอยู่ก็ขอให้ได้มาเร็วๆนะค่ะ
ดีค่ะคุณLookjan ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนค่ะ ไกลกันหรือป่าวค่ะอยากเจอๆ
อ้อมมีลูกเล็กถ้าไม่สะดวกเอ๋ขับรถไปหาได้นะ ตอนนี้เอ๋อยู่นี่เริ่มชินเส้นทางบ้างค่ะ แต่ขัยอยู่แค่Hedingen-Affoltern
แต่ก็อยากลองขับทาง Bonstetten ด้วยค่ะเพราะเทอมหน้าลูกสาวเอ๋ต้องไปเรียนเต้นที่นั่น จะได้หัดขับให้คล่องค่ะ
อาหารอีสานนี่เอ๋ทำได้หลายอย่างแล้วนะ มาหัดทำที่สวิสนี่แหละค่ะ ไว้อ้อมว่างก็นัดกันได้นะเด็กๆจะได้เล่นด้วยกันด้วยค่ะ มือถือเอ๋ 078 935 12 22 บ้าน 044 2121 222

Lookjan

สวัสดีค่ะคุณเอ๋ และทุกคน :)
ลูกจันอยู่ที่wilค่ะ ถ้าขับรถจากซูลิคก็ประมาณสี่สิบนาทีค่ะ คุณเอ๋มีลูกสาวไช่หรือเปล่าค่ะ
อายุเท่าไรแล้วค่ะ ของลูกจันลูกสาวสองคนค่ะ คนเล็กห้าขวบคนโตสิบขวบค่ะ คนโตเค้าชอบ
เล่นสเก็ตนํ้าแข็งค่ะ ตอนนี้วันหยุดกันพอดียังไม่รู้เลยว่าจะไปขึ้นเขาหรือลงทะเลสาปกันดี แต่ก็กะกัน
ใว้ว่าจะมาซูลิคกันด้วยแต่ยังไม่รู้ว่าวันไหนนะค่ะ และอีกอย่างก็ต้องดูอากาศด้วยถ้าอากาศดีๆก็ไปขึ้น
เขากันค่ะ แต่ถ้าไม่ค่อยดีก็เข้าเมืองชอปปิ้ง
ส่วนเรื่องอาหารอีสานลูกจันชอบมากเล่นกันค่ะ ชอบที่สุดคือต้มแซ่บทําเองแบบมั่วๆประสาคนไกลบ้าน
แต่รับรองว่าอร่อยจ้า ;)พูดถึงเรื่องอาหารแล้วหิวไปหาอะไรกินก่อนนะจ้ะ เอ๋ ::)ต้มแซ่บอีกหรือเปล่าหนอ.

อ้อ คุณอ้อมตัวเล็กอายุเท่าไรแล้วจ้ะ พอดีลูกสาวคนเล็กของลูกจันเค้าชอบเล่นกับเด็กๆนะค่ะ :)
แค่นี้นะจ้ะทุกคน โชคดีมีความสุขจ้า :-* :-*

keerana

หวัดดีจ้าสาวๆ
ตัวเล็กตอนนี้ได้ขวบครึ่งแล้วจ๊ะ กะลังซนมาก วันๆรื้อแต่ขอ ไม่ทราบว่าคุณเอ๋กะคุณลูกจันอายุกันเท่าไหร่จ๊ะ ขอโทษนะที่ถาม อ้อม สามสิบเอ็ดแล้ว เราจะได้เรียกตำแหน่งกันถูก
อ้อมเรียนวันอังคารกะวันพฤหัส ต้นเดือนหน้าก้อจะสอบทดสอบวัดระดับความรู้ภาษา ช่วงนี้ก้อเลยใช้สมองเยอะ เดี๋ยวอ้อมโทรหาคุณเอ๋แล้วกันนะ เบอร์อ้อมมีแต่เบอร์มือถือ 079 569 26 16

jaaeh

สวัสดีทุกคนอีกรอบค่ะ

เอ๋อายุเท่ากับอ้อมแหละจ๊ะ เป็นเพื่อนกัน ส่วนลูกสาวเอ๋4ขวบค่ะ เอ๋จะไปเรียนภาษาทุกวันจันทร์และศุกร์ค่ะ
วันจันทร์หน้านี้ถ้าอ้อมอยากจะกินแกงหน่อไม้ ข้าวเหนียวส้มตำ ไก่ทอดก็เชิญได้ที่บ้านเอ๋นะ พอดีเอ๋ชวนเพื่อนๆที่เรียนด้วยกันมาทำกินที่บ้านนะค่ะ  ถ้าว่างก็แวะมาได้เลย ยินดีคะ

keerana

ขอบคุณจ๊ะที่ชวน คงไม่สะดวกมั้ง วันจันทร์ลูกอ้อมไม่ได้อยู่กะย่า ถ้าเอาไปด้วยเดี๋ยว ไปรื้อของที่บ้านเอ๋ เพราะซนมาก เอาไว้โอกาสหน้าแล้วกันนะ เกรงใจ เอ๋ไปเรียนภาษาที่ไหนเหรอ

enjoy

โอ้อยากจะกินแกงหน่อไม้ ข้าวเหนียวส้มตำ ไก่ทอด ด้วยจังเลย..คงจะอร่อยน่าดูนะคะ

jaaeh

อ้อม:เราไปเรียนภาษาที่ thai-consulate จ๊ะ มีแต่เพื่อนคนไทยไปเรียนจะได้ไม่เหงา

Lookjan

สวัสดีจ้ะทุกคน นี่ตกลงลูกจันเป็นพี่คนโตหรือเปล่าเนี่ย ::)
น่าอิฉาแม่บ้านที่ซูลิคนะมีเวลาทําอาหารกันด้วย ส่วนแม่ลูกจัน ::)อยากเหมือนกัน แต่ติดรถไฟพ่วงสามราง
ไปไหนต้องพ่วงกันไปตลอด นี่ว่าจะมาซูลิคกัน ว่าแล้วว่าอีกยังไม่ได้มาเลย

ยังไงก็มีความสุขมากๆนะจ้ะทุกคน :-* :-*

enjoy

สวัสดีคะสมาชิกทุกท่าน

พี่ลูกจันทร์ถ้าเกิดได้มาซูริคอย่าลืมแวะมาเยี่ยมจอยบ้างนะคะ แบบว่าพูดเผื่อว่าได้ไปนะคะ อิ อิ อิ 50% ลดให้สำหรับค่าโรงแรม ค่าอาหารฟรีคะ จอยบอกแฟนแล้วคะว่าจะมีพี่สาวจะมาเยี่ยมเรานะคะ (ว่าไปโน้น) ถ้ามาซูริคนะคะ ยินดีตอนรับเสมอนะคะ...

มึความสุขนะคะ..

Nantaree

อยากไปเที่ยวบ้านจอยด้วยจัง  ;)

Lookjan

สวัสดีจ้ะทุกคน :)
ขอบใจน้องจอยมากจ้ะ พี่รับคําเชิญใว้แล้วนะยังไงก็ไม่พลาดแน่นอนจ้ะ กะว่ามากันทั้งขบวนรถไปเลยล่ะจ้ะ ;D
ยิ่งตอนนี้ที่สวิสอากาศไม่ค่อยดีเลย ไม่รู้จะพากันไปไหนดี แต่ก็ดีหน่อยที่โรงเรียนเปิดเทรมแล้ว
เด็กๆเค้าไปโรงเรียน คุณแม่ก็เลยมีเวลาธุรกิจร้อยร้านต่อนะจ้ะ ;D

สําหรับทุกคนจ้า :-* :-*

enjoy

ยินดีต้อนรับทุกท่านคะ มาทำอาหารรับประทานด้วยกันคะ (พูดยังกะได้ไปแล้ว พูดเผื่อไว้นะคะ)

jaaeh

สวัสดีค่ะ ทุกคุณค่ะ
เมื่อวานแกงหน่อไม้สุดยอดไปเลยค่ะเพื่อนคนไทยรวมตัวกัน4-5คนเม้ากระจายอย่างกับอยู่บ้านตัวเอง อิอิ
ไว้โอกาสต่อไปใครมีโปรแกรมบอกเอ๋ด้วยนะค่ะ เผื่อไปแจมด้วยคนค่ะ

keerana

อิจฉาจัง เดี๋ยวเราเอาไว้ไปกินที่เมืองไทยสิ้นเดือนนี้  แล้วจะกินเผื่อนะจ๊ะเอ๋ วงเล็บ  ให้กินอะไรเผื่ออีกมั้ย ฮิฮิ

jaaeh

โอ้โห!!!!!! อิจฉาคนได้กลับบ้านมากกว่า .... อยากกินลาบน้ำตก กับสุกี้เนื้อน้ำข้นๆๆ
แต่วันอังคารนี้ถ้าว่างก็มากินขนมจีนน้ำยาบ้านเรานะจ๊ะ พาตัวเล็กมาด้วยได้นะบ้านเราก็มีเด็กๆๆ (รกอยู่แล้ว)
ลูกสาวเราจะได้เล่นกับน้อง เรามีลูกเล็กก็เข้าใจเด็กเหมือนกัน นางงานรักเด็ก อิอิ