จะขอวีซ่าไปสวิต เม.ย.นี้ ใครไปบ้างเอ่ย

Previous topic - Next topic

Ying

สามารถ scan มาแล้วปรินท์ออกมาได้ค่ะ เพราะว่าหญิงก็ทำอย่างนั้น แล้วก็ไม่มีปัญหาด้วย วีซ่าผ่านฉลุย

labelle

เข้ามายืนยันคะ ว่า PRINT ได้ ตอนเอาไปยื่น Print แบบสีไปคะ

toosonglho

สวัสดีค่ะ

ไม่ทราบว่า....มีใครจะบินช่วง 12 พ.ค. 2554, Airberlin
บ้างไหมค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Anusara

สวัสดีค่ะ อีสไปฟังผลมาวันนี้สรุปว่าไม่ผ่านค่ะ เขาให้เหตุผลว่า กลัวว่าเราจะไปแล้วไม่กลับ ทั้งๆที่เอกสารการศึกษาเราก็แนบไปด้วนน่ะค่ะว่าตอนนี้กำลังเรียนอยู่ เลยกะว่าจะลองยื่นอุทธรณ์ดูค่ะ

vivi_bowl

สวัสดีค่ะคุณหญิง โบว์ก็ไปสวิสวันที่สอง เมษาเหมือนกันค่ะ ไปสายการบินไหนเอ่ย โบว์ไปของเอมิเรต ประมาณตีสองค่ะ ไปที่ซูริคค่ะ

Quote from: Ying on February 02, 2011, 09:51:04 PM
สวัสดีค่ะคุณจอย ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันค่ะ

หญิงไปที่ St. Gallen ค่ะ คาดว่าน่าจะเดินทางวันที่ 2 เมษานี้ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง

แล้วคุณจอยเดินทางตอนไหนคะ

enjoy

สวัสดีค่ะคุณโบว์

คุณโบว์จะเดินทางวันที่2เมษาหรอคะ วีซ๋าผ่านแล้วใช่ไหมคะยินดีด้วยนะคะ ของจอยยังต้องรอและก้อรอวีซ่าคะ.จอยก้อไปซูริคเหมือนกันคะ.ไว้เจอกันที่โน้นนะคะ.แล้วไอ้สายการบินเอมิเรตมันถูกหรอคะ บินไปซูริคเท่าไรหรอคะ แล้วต้องต่อเครื่องหรือเปล่าคะ..

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ..

Ying

สวัสดีค่ะคุณโบว์ หญิงก็ไป emirates เหมือนกันแต่เดินทางตอน 9 โมงเช้าค่ะ ไปลงที่ซูริคแล้วค่อยต่อไป St. gallen

คุณจอยคะ

สายการบินนี้ ส่วมมากใช้เครื่องใหม่ค่ะ แล้วก็ราคาใช้ได้ถ้าเราโชคดีซื้อได้ตอนโปรโมชั่น แต่ถ้าราคาโดยทั่วไปแล้วก็ใกล้เครียงกับการบินไทยค่ะ ถ้าเราไปซื้อโดยตรงที่เวปของสายการบินจะเห็นว่าราคาใกล้เคียงกันมาก ลองสอบถามกัยที่เอเจนซื่นะคะ

Ladyploy

สวัดดีทุกๆท่านนะคะฝากเนื้อฝากตัวด้วยคะน้องใหม่ใน pallswissคะ พึงสมัครสมาชิกคะ...ตอนนี้พลอยก็จะขอวีช่าเหมื่อนกันคิดว่ากำลังจะรวมเอกสารอยูคะ แต่พลอยแต่งงานจดทะเบียทแล้วคะได้ประมาณ 7 เดือนแล้วคะทีแรกคิดว่ายังไม่อยากไปสวิท..แต่สามีขอร้องให้ไปดูแลและก็คิดถึงภรรยามาก เลยใจอ่อนคะ แต่จะขอถามผู้รู้ทุกท่านเรื่องแบบฟอร์มวีซ่าติดตามสามีคะเราไปขอที่สถานฑูตหรือเอาในเวฟคะ มี่ที่อยูเวฟสถานฑูตหรือเปล่าคะและมีเบอรโทรที่ติดต่อสถานฑูตไหมคะและกรอกเอกสารแบบฟอร์มขอวีซ่าติดตามสามีเป็นภาษาอังกฤษหรือเปล่าคะ..และขอบคุณทุกคนนะคะ..คิดว่าคงจะขอวีซ่าเดือน..เม.ย นี้ละคะ

labelle

แบบฟอร์มใช้แบบ Long stay visa (Visa D) กรอกทั้งหมด 3 ชุด ไม่รู้ว่าติดตามสามีเหมือนกันรึเปล่าคะ
เพราะทำแบบไปแต่งงานที่โน่นคะ
สำหรับภาษาฝรั่งเศส
http://www.bfm.admin.ch/content/dam/data/migration/einreise/visumantragsformulare/visumantrag-visumd-fr-en.pdf
สำหรับภาษาเยอรมัน
http://www.bfm.admin.ch/content/dam/data/migration/einreise/visumantragsformulare/visumantrag-visumd-fr-en.pdf

Quote from: Ladyploy on March 14, 2011, 09:19:01 AM
สวัดดีทุกๆท่านนะคะฝากเนื้อฝากตัวด้วยคะน้องใหม่ใน pallswissคะ พึงสมัครสมาชิกคะ...ตอนนี้พลอยก็จะขอวีช่าเหมื่อนกันคิดว่ากำลังจะรวมเอกสารอยูคะ แต่พลอยแต่งงานจดทะเบียทแล้วคะได้ประมาณ 7 เดือนแล้วคะทีแรกคิดว่ายังไม่อยากไปสวิท..แต่สามีขอร้องให้ไปดูแลและก็คิดถึงภรรยามาก เลยใจอ่อนคะ แต่จะขอถามผู้รู้ทุกท่านเรื่องแบบฟอร์มวีซ่าติดตามสามีคะเราไปขอที่สถานฑูตหรือเอาในเวฟคะ มี่ที่อยูเวฟสถานฑูตหรือเปล่าคะและมีเบอรโทรที่ติดต่อสถานฑูตไหมคะและกรอกเอกสารแบบฟอร์มขอวีซ่าติดตามสามีเป็นภาษาอังกฤษหรือเปล่าคะ..และขอบคุณทุกคนนะคะ..คิดว่าคงจะขอวีซ่าเดือน..เม.ย นี้ละคะ

Ladyploy

ขอบคุณคะ แล้วคุณ labelle กรอกแบบฟอรมเป็นภาษาอะไรคะ

Wandee

สวัสดีค่ะ ชื่อ หญิงค่ะ  เป็นสมาชิกใหม่ กำลังจะไปขอวีซ่าไปหาแฟนที่สวิส  แต่ไม่รู้ว่าจะทำอย่างไร เป็นครั้งแรกในการเดินทาง ขอคำำแนะนำหน่อยนะค่ะ  จะไปขอวันที่ 12 เมษ นี้แล้ว ไม่รู้ว่าจะเอาอะไรไปบ้าง ขอให้ทุกคนมีโชคดีนะค่ะ ที่ได้ไปสวิส

Ladyploy

สวัดดีคะคุณหญิง..ชื่พลอยคะ..คุณหญิงขอวีช่าอะไรคะ..ใช่ติดตามสามีหรือเปล่า..แล้วแบบฟอร์มใช้ภาษาอะไร..พลอยก็ใหม่เหมือนกันยังไม่ได้ไปขอหรอกคะ..คงรอหลังสงกรานณ์..ได้ข่าวอย่างไรอย่าลืมมาแจ้งข่าวดีด้วยนะคะ

Wandee

สวัสดีค่ะ คุณพลอย  ขอวีซ่าเยี่ยมแฟนนะค่ะ ใช่ภาษาอังกฤกับภาษาเยรมันนะค่ะ  ถ้าได้ผลอย่างไรจะมาแจ้งให้ทราบแน่นอน 

Nantaree

สวัสดีค่ะ คุณหญิง  ขอโทษด้วย ที่เข้ามาตอบช้า ไม่รู้จะทันไหม  แต่เราเคยเขียนไว้ในกระทู้เรื่อง เอกสารในการยื่นวีซ่า และการสัมภาษณ์ ลองอ่านดูนะคะ  แต่จะเขียนคร่าวๆ ตรงนี้ว่าต้องเตรียมไรบ้างนะคะ ยื่นครั้งแรกใช่ไหมคะ
เตรียมเอกสารของตัวคุณต่างๆ  และหนังสือรับรองการทำงาน และลางาน หนังสือรับรองเงินเดือน เงินบิลค่าโทร. ที่มีเบอร์แฟนคุณโชว์อยู่  อีเมลสักสามสี่ ฉบับ รูปคู่กันสักสองใบ สำเนาประกันการเดินทาง สำเนาตั๋วเครื่องบิน ถ่าย book bank ถ้ามีเงินเก็บ และอยากยื่น เอกสารการเป็นเจ้าของอสังหา ทั้งนี้ เพื่อยืนยันว่าไงเราก็กลับมาไทย  ค่าธรรมเนียมให้พอดี ตอนนี้ไม่ทราบเท่าไร แต่เดือนที่แล้ว 2400บ.
ส่วนเอกสารของแฟนคุณ มีหนังสือเชิญ บอกวันไปและกลับ  passport copied และถ่ายหน้าที่เขาเคยมาเมืองไทย  หนังสือรับรองการทำงาน และเอกสารการเช่าบ้านหรือเป็นเจ้าของบ้าน

ถ้ามีงานทำ และไม่เคยถูกปฏิเสธวีซ่า น่าจะผ่าน แต่อาจเร็วหรือช้าหน่อย ขอให้โชคดีนะคะ

piyachat

สวัสดีค่ะ คุณแนน และทุกๆคนน่ะค่ะ มีคำถามค่ะ ;D เราต้องอยู่เมืองไทยกี่เดือนค่ะ ถึงจะขอวีซ่าได้อีกครั้ง  ถ้าเพิ่งกลับมาเมื่อเดือนมีนาคม จะขอวีซ่าอีกครั้งไปต้นเดือนสิงหาคม จะได้ไหมค่ะ ขอบคุณมากค่ะ แล้วเค้าจะว่าไหมค่ะ ถ้าเราไปปีละสองครั้ง ขอบคุณมากค่ะ