ใครเคยส่งของมาเมืองไทยกับDHLบ้างค่ะ

Previous topic - Next topic

Anusara

สวัสดีป้าพอลและเพื่อนๆสมาชิกทุกคนค่ะ อีสอยากทราบว่าใครเคยส่งของมาเมืองไทยกับDHLบ้างค่ะ คือตอนนี้รอมาเกื่อบอาทิตย์กว่าแล้วค่ะยังไม่เห็นเลย และส่งสัยว่าเมื่อมาถึงเมืองไทยแล้วเขาจะมาส่งที่บ้านเราหรือเขาจะส่งผ่านEMSอีกที่ค่ะเพราะเคยอ่านเจอว่าเขาส่งทางEMSมาให้เราอีกทีหนึ่งเลยอยากทราบว่าใครเคยรู้เรื่องนี้บ้างช่วยมาแชร์หน่อยน่ะค่ะ
สุขสันต์วันปีใหม่ทุกๆคนค่ะ ;D

enjoy

สวัสดีคะคุณอีส

จากประสบการณ์ของจอยนะคะ เพื่อนแฟนส่งเอกสารมาให้แกนะคะ ส่งเช้าวันจันทร์ที่สวิส และก้อมาถึงเช้าวันพุธที่ไทยคะ ใช้เวลาแค่ 3 วันเองคะ ทำไมคุณอีสไม่ลองโทรไปถามกับ DHL คะ

สุขสันต์วันปีใหม่สมาชิกทุกท่านคะ..

จอยจ้า..

Jojo

ปกติส่งของกับ ดีเอชแอล หรือเฟดเอ็กซ์ ไม่น่าช้านะคะ เพราะพวกนี้จะส่งแบบด่วนจี๊ไปรษณีย์จ๋า ดอร์ทูดอร์ อ่ะ แต่ถ้าส่งมาแบบอีโค ก็เกือบ ๆ อาทิตย์ถึงจะได้ของ หรือไม่ก็ติดวันหยุดช่วงคริสต์มาสต์  ::)
อย่าหยุดที่จะเดินหาโอกาส

Anusara

ขอบคุณคุณจอยและคุณjojoสำหรับความเห็นน่ะค่ะ ส่งสัยจะติดช่วงวัันหยุดยาวล่ะค่ะถึงได้ช้าขนาดนี้ ก็กะว่าจะลองโทรไปถามดูค่ะแต่ตอนนี้จะลองเช็คผ่าน tracking number ดูก่อนว่าตอนนี้ของๆเราถึงไหนแล้ว
สุขสันต์วันปีใหม่กันทุกๆคนจ้าาา