กลัววีซ่าไม่ผ่านค่ะ

Previous topic - Next topic

maew

เป็นน้องใหม่ค่ะ อยากให้แนะนำ หน่อยค่ะ เรืองเกี่ยวกับการยื่นขอวีซ่า ครั้งแรก ค่ะ เป็นวีซ่าท่องเที่ยวค่ะ พอดีมีเพื่อน ที่โน่น เขา Support ให้ทุกอย่างค่ะแมวอยากถามว่า วีซ่าเยี่ยมเยียนกับ วีซ่าท่องเที่ยว อันไหน น่าจะผ่านง่ายค่ะ

Lookjan

สวัสดีค่ะ วีซ่าท่องเที่ยวคิดว่าง่ายกว่านะค่ะ เพราะลูกจันทร์มาครั้งแรกก็วีซ่าท่องเที่ยวค่ะ ;)

ส่วนวีซ่าเยี่ยมเยียนไม่รู้เหมือนกันว่าง่ายหรือเปล่า ::)

Gigi

พอดีไม่มีประสบการณืขอทั้ง สองอย่างจ้า กิีกขอเปน ติดตามสามีลังจาก สมรสเลย คือ ที่ผ่านมา ลองถาม พี่ๆๆ ในกระทู้ อย่างพี่ไข่ พี่ โอมายกอต ค่ะ เพราะ เคยขอมาก่อน แต่ก็ ไม่ง่าย ถ้าไม่มีงานทำ แล รายได้ ที่แน่นอน ค่ะ สำหรับ ทั้ง สองวีซ่า จ้า แต่ถ้ามีแน่นอน และ จะ ไปเหมือนฮอลิเดยื แค่ไม่กี่วัน ไม่เกิน อาทิตยื นั่น ก็ ไม่ยากค่ะ ส่วนถ้าเกิน มัน ก็ ค่อนค้างยากตามลำดับจ้า บวกดวง

enjoy

หวัดดีคุณเหมียว

ถ้าเพื่อนที่โน่น เขา Supportน่าจะยื่นวีซ่าเยี่ยมเยียนนะคะ ลองยื่นดูคะ แต่ตอนนี้เขาเข้มงวดมากเลย เพราะของจอยก้อยื่นมาแล้วคะ แฟนเป็นคนSupportให้ทุกอย่างก้อไม่ผ่าน พอยื่นอุทรณ์ก้อไม่ผ่านอีกคะ..แต่คุณเหมียวลองยื่นดูก้อได้คะ แต่ก้อเตรียมเอกสารให้ครบและเยอะไว้ก้อดีนะคะ..

เป็นกำลังใจให้นะคะคุณเหมียว โชคดีคะ..

จอยจ้า..