อยากทราบวิธีจอดรถเข็นเด็กบนรถไฟค่ะ

Previous topic - Next topic

Jojo

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน

อยากออกเที่ยวกะคุณลูกค่ะ แต่นึกไม่ออกว่าจะเอารถเข็นลูกไปจอดไว้ส่วนไหนบนรถไฟ
ใครมีเทคนิค หรือวิธีแนะนำบ้างค่ะ ว่าควรจะขึ้นรถไฟขบวนอะไร ขึ้นตู้แบบไหน ที่จะสะดวกจอดรถเข็นเด็กได้
รถเข็นแบบคอมบี้อ่ะค่ะ มันค่อนข้างใหญ่พอสมควร

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ  :-* :-*
อย่าหยุดที่จะเดินหาโอกาส

spa

หวัดดีจ้ะโจโจ้
ตอบเลยเนอะก็จอดตรงประตูทางขื้นหรือตรงใกล้ๆห้องนำ้ตรงนั้นส่วนมากจะมีที่ว่างถ้าเป็นรถไฟที่เป็นสองชั้นค่อนข้างจะลำบากหน่อย
เที่ยวให้สนุกนะจ้ะ
สปาร์

Lookjan

Quote from: spa on December 07, 2010, 08:07:20 PM
หวัดดีจ้ะโจโจ้
ตอบเลยเนอะก็จอดตรงประตูทางขื้นหรือตรงใกล้ๆห้องนำ้ตรงนั้นส่วนมากจะมีที่ว่างถ้าเป็นรถไฟที่เป็นสองชั้นค่อนข้างจะลำบากหน่อย
เที่ยวให้สนุกนะจ้ะ
สปาร์

จอดตรงที่คุณสปาร์บอกนั้นแหละค่ะคุณโจ้ เพราะเคยขึ้นอยู่บ่อยๆค่ะ ;)

แม่ลิซ่า

สวัสดีคะคุณโจ้ ตอนลูกยังเล็กใช้รถเข็นใหญ่ก็ลำบากนิดหนึ่งคะ
ตอนจอดรถเข็นไว้อย่าลืมล็อคล้อด้วยนะคะ รถจะได้ไม่วิ่งไปวิ่งมา :)

พอลูกโตหน่อยหันมาใช้บักกี้ก็สะดวกขึ้นนะคะ พับได้เวลาขึ้นรถก็สะดวก
แม่ลิซ่าใช้บักกี้มาตลอดตั้งแต่ลูกสองขวบ

เวลาพาลูกขึ้นรถไฟเส้นทางยาวๆ อย่าลืมเลือกโบกี้ครอบครัวนะคะ
มีที่ให้ลูกเล่นแก้เบื่อด้วย แม่ก็ได้นั่งอ่านหนังสือเพลินเลย ;D

Jojo

อย่าหยุดที่จะเดินหาโอกาส