News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

หิมะตกหนักมาก

Previous topic - Next topic

Lookjan

สวัสดีค่ะที่ Wil St.Gallen หิมะตกหนักมากเลยค่ะ วันนี้สูงเกือบถึงเมตรได้แล้วค่ะ
นี่ดูท่าทางจะตกต่อไปอีก ไม่ทราบว่าที่อื่นๆตกเหมือนกันหรือเปล่าค่ะ
ไม่รู้ว่าพรุ่งนี้จะออกไปช้อปปิ้งได้หรือเปล่าน่ะ ::)

spa

สวัสดีค่ะคุณลูกจันทร์
วันนี้กวดหิมะรอบที่สามตั้งแต่เช้าจนเย็นเลยเล่นหิมะกับลูกซะเลยวิ่งเข้าวิ่งออกอบเค้กกับทำคุ้กกี้มันก็สนุกอีกแบบ
มีความสุขมากๆนะคะในวันหิมะตกหนัก
สปาร์

Lookjan

ขอบคุณจ้ะ  :) คุณสปาร์ ไช่เลยจ้ะหนาวๆแบบนี้ดีหน่อยที่มีหิมะให้เล่น
ไม่งั้นคงหาอะไรเล่นไม่สนุกแบบนี้แน่ๆ แหม.ได้กลิ่นหอมของขนมเค้กกับคุ้กกี้
มาถึงนี้เลยนะค่ะ ว่าแต่ว่าปั้นเจ้าโสนว์แมน ได้กี่ตัวจ้ะ ::)

ขอให้มีความสุขและสนุกเช่นนะค่ะ :)

enjoy

สวัสดีค่ะคุณลูกจันทร์ และ คุณสปาร์

จอยคะเข้ามาชมหิมะตกสวย ๆ ดูแล้วรู้สีกหนาวม๊าก มาก เลยคะ ตอนนี้จอยกำลังรอวีซ่าติดตามสามีคะก้อประมาณสองเดือนหรืออาจจะนานกว่านั้นคะ.เพราะว่าจอยไปคันโตนซูริคคะ เพราะรู้มาว่าเขาทำเรื่องนานกันนะคะ..

ยินดีที่ได้รู้จัก...

เห็นหิมะแล้วดูแลสุขภาพนะคะ..
จอยจ้า

Lookjan

สวัสดีจ้า คุณจอยถ้าได้มาสําผัสหิมะจริงๆแล้วจะรู้ว่าไม่หนาวมากอย่างที่คิดก็ได้นะค่ะ
ตอนนี้ลูกจันทร์รู้สึกชอบหิมะมากขึ้นกว่าเมื่อก่อนเยอะเลยค่ะ ถ้าคุณจอยมาอยู่แถวซูลิค
ก็ไม่ไกลเท่าไรจากที่ลูกจันอยู่เลยนะค่ะ ยังไงก็มาช่วงฤดูใบไม้ผลิจะสวยมาก อากาศก็ไม่ค่อยหนาวมาก
เท่าไรแล้ว ขอให้โชคดีได้มาไวๆนี้นะค่ะ :)

เอาหิมะมาฝากอีกรูปค่ะ จะได้ชินกับความหนาวไวๆ

enjoy

ขอยคุณนะคะสำหรับรูปหิมะสวย ๆ เห็นแล้วรู้สึกอยากสัมผัสกับหิมะเร็ว ๆ จังเลย แต่จอยคิดว่าเรื่องวีซ่าคงจะอีกนานนะคะ..กว่าจะได้ไปคงหมดก่อนพอดีนะคะ..
แต่คุณแฟนบอกไม่เป็นไรเดี๋ยวแกจะพาไปดูที่บนภูเขามีอีกเพียบ แต่เราอยากจะเห็นตอนตกใหม่ ๆ นะ คงจะสวยน่าดูเลย...
คุณลูกจันทร์อยู่ไม่ไกลจากจอยหรอคะดีคะ จะได้ไปขอกินส้มตำด้วยคน ฮิ  ฮิ แต่แฟนบอกว่ารู้จักเมืองที่คุณลูกจันทร์อยู่นะคะ แกบอกว่าขับรถประมาณสามสิบนาทีได้มั้ง ไม่ทราบว่าคุณลูกจันทร์อยู่ที่โน้นนานหรือยังคะ..

จอยก้อหวังไว้อย่างนั้นเหมือนกันคะ จะได้ไปสัมผัสหิมะกะเขาสักที แค่คิดก้อหนาวแล้วคะ...

รักษาสุขภาพนะคะ...

จอยจ้า...

Lookjan

สวัสดีจ้ะคุณจอย ลูกจันอยู่ที่Wil ถ้านับรวมๆกันแล้วก็ประมาณหกเจ็ดปีได้ค่ะ
วันนี้หิมะตกหนักอีกแล้วค่ะ คิดว่าพรุ่งนี้คงได้เล่นปั้นหิมะกันเด็กๆเค้าชอบนะค่ะ

อยู่เมืองไทยก็รักษาสุขภาพเช่นกันด้วยนะจ้ะ :)

enjoy

โหหหห้ อยู่มาตั้งหกเจ็ดปีเลยหรอคะ อย่างนี้ก้อมีเพื่อนเยอะแยะนะซิคะ อย่างนี้จอยก้อต้องขอคำแนะนำดีจากคุณลูกจันทร์ได้ซิคะ ฮิ ฮิ ฮิ ...
มีพี่เลี้ยงแล้วเรา...คุณลูกจันทร์มีน้องแล้วหรอคะ กี่คนคะเนี่ย.คงจะน่ารักมาก ๆ เลยใช่ไหมคะ แต่ที่บ้านจอยนะมีลิงตัวหนึ่งคะอายุประมาณ 15 เดือนได้นะคะ ซนม๊าก มากคะ ลูกพี่สาวแต่จอยกะแม่เลี้ยงกันคะ ดื้อยังกะลิง.. ;D ;D ;D จอยกะแฟนก้ออยากจะได้เหมือนกันคะ พยายามกันอยู่คะ แต่ก้อคงจะอยากหน่อยเพราะว่าแฟนก้อแก่ และมดลูกจอยก้อไม่ค่อยดีนะคะ ทั้งทีจอยก้อไม่เคยมีน้องมาก่อนเลย..ก้อได้แต่คิดว่าถ้าเขาอยากมาก้อจะมาเองนะคะ...แต่ก้อพยายามคะ สู้ สู้ ...

รักษาสุขภาพนะคะ และก้อเด็ก อากาศหนาว..

enjoy

รักษาสุขภาพนะคะ และก้อเด็ก ๆ นะคะ แต่จอยว่าคงจะชอบเล่นหิมะกันใช่ไหมหล่ะคะ.
อิจฉาจังเล๊ยยยยยยย.

จอยจ้า..

Lookjan

สวัสดีจ้ะคุณจอย อยู่ที่นี้มานานก็จริงแต่เพื่อนไม่มีเท่าไรหรอกค่ะ คนไทยแถวๆที่อยู่
มีไม่กี่คน ส่วนมากเค้าจะทํางานกันนะจ้ะ และแม่บ้านที่มีก็มีแต่เลี้ยงลูกกัน เลยไม่ค่อยมีเวลา
มาเจอกันเท่าไร ลูกจันก็ยุ่งอยู่กับครอบครัวเหมือนกัน อ้อ.เรามีลูกสาวสองคนจ้ะ

ยังไงถ้าอยากเห็นรูปก็เข้าไปดูที่บล็อกของลูกจันก็ได้นะจ้ะที่ลิ้งข้างล่างนี้จ้ะ
http://saoswiss.multiply.com/photos

ขอให้มีความสุขกับทุกๆวันนะค่ะ :)

enjoy

โอ้โห้มีแต่รูปน่ารักท้ังนั้นเลย แต่ละรูปเห็นแล้วหนาวคะ ขอบคุณนะคะสำหรับภาพที่น่ารัก เห็นแล้วอยากได้สักคนจังเลย......
นึกว่าแม่บ้านที่โน้นจะมีเวลาสังสรรค์กัน

ไม่รู้นะคะว่าจะเรียกพี่ น้อง หรือว่าอายุจะเท่ากันจอย 29 คะ คนอุดรนะคะ...

ขอให้มีความสุขกับทุกๆวันเช่นกันค่ะ

จอยจ้า....

Lookjan

จอยจ้า เข้าไปดูที่ข้อความส่วนตัวด้วยนะจ้ะ :)

spa

สวัสดีค่ะคุณลูกจันทร์และคุณจอย
เดินสายรับประทานอาหารตามบ้านญาติๆเพิ่งว่างวันนี้เองพรุ่งนี้ก็ยุ่งอีกวันเว้นวันเลยหล่ะปีนี้ไม่รู้เป็นไงมีทุกงานเลยงานแต่งงาน วันเกิด งานศพ แถมฉลองคริสต์มาสตามด้วยฉลองปีใหม่ไม่เข้าใจอารมณ์สวิงมากๆอธิบายไม่ถูกเลยหล่ะ
ยังไงก็ขออวยพรปีใหม่เลยเนอะมีสุขภาพแข็งแรงมีความสุขมากๆและรวยๆๆๆๆๆๆ มีลูกๆที่น่ารักและเชื่อฟังนะคะ
สปาร์

Lookjan

สวัสดีค่ะคุณสปาร์ ขอบคุณสําหรับคําอวยพร คุณสปาร์ก็เช่นกันนะค่ะ :)
เห็นคุณสปาร์ยุ่งๆแบบนี้ ก็เข้าใจค่ะเพราะแต่ล่ะคนก็มีหน้าที่ ที่ต้องทํา ทําหน้าที่ของเราให้ดีที่สุด
ลูกจันก็คิดอยู่เหมือนกันว่าทําไมตัวเองถึงวุ่นวายอะไรนักหนาในแต่ล่ะวัน แต่ก็คิดว่านี้แหละหน้าที่ของเรา
ทําแล้วคนที่อยู่ข้างๆเราเค้ามีความสุข แค่นั้นก็พอใจแล้วล่ะค่ะ

ทําทุกวันให้ดีที่สุด และมีความสุขกับสิ่งที่ทํา ;)

enjoy

ค้าพี่ลูกจันทร์