เพื่อนๆคนไหนพักอยู่ใน เจนีวา บ้างค่ะ ฮือๆๆๆ เหงามากๆๆๆเลย

Previous topic - Next topic

nida_Y

ตั้งใจมาอยู่ สามเดือน  มาอยู่ที่เจนีวาได้สองอาทิตย์แล้ว ก็อยากกลับไทยแล้ว ไม่มีเพื่อนเลย คนที่นี่พูดฝรั่งเศส ฮือๆๆๆๆๆ เหงา เหงา

Kanjana

พอดีเราไม่ได้อยู่ที่เจนีวาหรอกค่ะ แต่อยู่ที่โลซานไม่มีเพื่อนเหมือนกัน คนพูดแต่ฝรั่งเศสทั้งนั้น ไปไหนมาไหนก้อต้องไปกะสามีเท่านั้น เหงาเหมือนกันแต่ไม่รู้ทำไง ว่างๆๆคุยกันได้นะค่ะ

Ladurée

เราก็อยู่เจนีวาค่ะ อยากมีเพื่อนคนไทยเหมือนกัน ว่างๆ เมล์มาคุยได้น่ะค่ะ ที่ palmy_2982@hotmail.com ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ

macheeze

มีร้านอาหารไทยร้านนึง ชื่อร้าน เชียงใหม่ในเจนีวาค่ะ

พี่ๆ ที่นั่นใจดี ทั้งร้านคนไทยหมดเลย อยากกินอาหารไทยก็เดินๆ ไปแถวๆ นั้นนะคะ

ใกล้ๆ กับ เอ่ออ มหาวิทยาลัย อะไรซักอย่างในเจนีวาค่ะ

maycry999

สวัสดีค่ะ ไม่ได้อยู่ในเจนีวา แต่ไปบ่อยเหมือนกัน ไงก็แอดมาคุยกันได้ ที่นี่นะคะ maycry999@windowslive.com

mm

สวัสดีจ้า  เราก็อยู่เจนีวาเหมือนกันอยู่ที่นี่มาเกือบจะ3 ปีแล้ว  ไม่ค่อยมีเพื่อนเหมือนกัน  ถ้าว่างๆๆวันไหนเรานัดเจอกันก็ได้นะ  จะได้มีเพื่อนเท่ี่ยวบ้าง   ยินดีที่ได้รู้จักจ้า :D