ขอปรึกษาผู้มีความรู้ด้านขนมอบจำพวกเค้กหน่อยค่ะ

Previous topic - Next topic

Jojo

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน

รบกวนขอสอบถาม ปรึกษา ผู้ที่มีความรู้ หรือประสบการณ์ด้านขนมอบ จำพวกเค้กหน่อยนะคะ คืออยากกินเค้กมากกกก  ;D
ปกติจะทำได้เฉพาะเค้กที่ไม่ใส่สารเสริม (SP) แต่ช่วงนี้ดันอยากกินเค้กเนื้อนุ่ม ๆ แต่มันจำเป็นต้องพึ่งสารเสริมที่กล่าวมา
อยากทราบว่าสารเสริม (SP)ตัวนี้ หาซื้อที่สวิสได้ที่ไหน ตามCoop Migros มีหรือป่าว แล้วชื่อเรียกที่สวิส เค้าเรียกว่าอะไร ??? ???

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ   :-* :-*
อย่าหยุดที่จะเดินหาโอกาส

ing

สวัสดีค่ะพี่โจโจ้น้องเวย์ก็ไม่รู้มากเท่าไหร่แต่คาดว่าไม่มีนะคะเพราะวันก่อนก็ไปเดินหาแต่ไม่เจอเดี๋ยวจะไปเดินดูใหม่ค่ะรึว่าเวย์ไม่รู้ซื่อเรียกของที่นี่ด้วยแหละแฟนก็ไมเข้าใจถ้าเจอแล้วจะรีบมาบอกค่ะ แต่เวย์ใช้วิธีตีไข่ให้ขึ้นฟูนานกว่าปกตินะค่ะก็จะได้คุณสมบัติคล้ายๆกัน.

Jojo

ขอบคุณค่ะเวย์ ถ้าหาซื้อที่สวิสไม่ได้ อาจจะต้องนำเข้า..555
เห็นว่ามันเป็นเจล เดี๋ยวให้แม่ซื้อส่งไปรษณีย์มาให้  ;D
แล้วยังไงจะลองใช้วิธีของเวย์ดู ตีไข่ให้ขึ้นฟูนานๆๆๆ ดูบ้าง ::)

naddyswiss

โจ้เราสั่งมาจากเพื่อนคนนึงที่อยู่เบลเยี่ยมอ่ะ เค้านำเข้ามาจากไทย

ได้เค๊กนุ่มฟู เหมือนเมืองไทยเลยจ้า สนใจหรือป่าว กระป๋องนึงใช้ได้นานหลายเดือน

เราว่าที่สวิสน่าจะมีขายนะคะ แต่ไม่รู้ว่าซื้อได้ที่ไหนอ่ะ...

Jojo

Quote from: naddyswiss on September 12, 2010, 08:20:26 PM
โจ้เราสั่งมาจากเพื่อนคนนึงที่อยู่เบลเยี่ยมอ่ะ เค้านำเข้ามาจากไทย

ได้เค๊กนุ่มฟู เหมือนเมืองไทยเลยจ้า สนใจหรือป่าว กระป๋องนึงใช้ได้นานหลายเดือน

เราว่าที่สวิสน่าจะมีขายนะคะ แต่ไม่รู้ว่าซื้อได้ที่ไหนอ่ะ...

ขอบคุณมากจ้าสำหรับคำแนะนำ ช่วงนี้ยืนตีแป้งไม่ค่อยไหวแล้ว เมื่อยขาอ่ะ เรื่องเค้กคงพักไว้ก่อน :'(
ตอนนี้หันมากินขนมปังปิ้ง ราดน้มข้นแทน แก้ขัดไปก่อนเวลาอยากของหวาน..555