หนังหมูหาซื้อได้ที่ไหนค่ะ

Previous topic - Next topic

บัวขาว

ตอนนี้อยากกิน น้ำพริกกะปิกับแคบหมู มาก มาก ค่ะ(ขนาดไม่ได้ท้อง อยากกินนั่นกินนี่) เลยอยากทอดแคบหมู ไม่ทราบว่าหนังหมูนั้นซื้อได้ที่ไหนค่ะ ขอบคุณค่ะ  

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0537 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

สวัสดีจ๊ะบัวขาว
 หนังหมูที่บัวขาวต้องการซื้อป้าเห็นที่Migrosมีขาย
 ลักษณะจะม้วนพับเป็นก้อนใส่ถุง
 ถ้าไม่สังเกตุจะไม่คิดว่าเป็นหนังหมูเลย
 ถ้าบัวขาวเห็นชื่อแบบนี้ซื้อมาได้เลย

ภาษาเยอรมัน....Schwart gesalzen
 ภาษาฝรั่งเศส...Couennes Salees (ทำอักซอง/บนตัวeไม่ได้)

สำหรับร้านอื่นๆป้าไม่ทราบ  ถ้าบัวขาวหาไม่ได้จริงๆ
 จดชื่อSchwart gesalzen..ไปถามเขาได้เลย
 ถ้าหาเจอกินแคบหมูเผื่อด้วยนะจ๊ะ
 รอคนอื่นๆที่รู้แหล่งขายเข้ามาช่วยตอบขอขอบคุณแทนบัวขาวค่ะ

krit Bern

สวัสดีครับ พี่พอล  และสมาชิก
 ครับ ที่ Migros มีขาย แบบที่พี่ว่านั่นแหละ  หนังล้วน ๆ ไม่ติดมัน

กบ

ที่โรงฆ่าสัตว์ค่ะ แถวบ้าน(ที่ซูริค) ไปซื้อใส้หมู+หันงหมู  จะถูกกว่า(Migros)ที่โรงฆ่านี้ จะมีสารพัดเนื้อ รวมถึงอาหารทะเล ที่คุณต้องการ ค่ะ...

บัวขาว

ขอบคุณ ป้าพอล คุณคริส คุณกบ ค่ะ พรุ่งนี้จะลองไปหาดูดีกว่า ok    Schwart gesalzen นะค่ะ ขอบคุณมาก มาก เลยค่ะ

บัวขาว

เจอแล้วค่ะหนังหมู แต่ ทอดออกมาแล้วกลายเป็น หนังหมูทอดกรอบค่ะ เป็นแคบหมูเลย สังสัยต้องไปดูสูตรใหม่ค่ะ

Krit Bern

k.บัวขาว อยู่ที่ไหนครับ  ถ้าชายแดนเยอรมัน  ก็ข้ามไปซื้อที่โน้นก็มีนะ ครับ  เคยเห็นเขาวางขายในซุปเปอร์ฯ  แล้วก็ตามร้านขายเนื้อสัตว์โดยตรง  ....ความพยายามอยู่ที่ไหน...ก็พยายามต่อไปนะครับ

pall

สวัสดีค่ะคุณKrit Bern
 เป็นอย่างไรบ้างคะสบายดีไหม?ช่วงนี้พี่จะหายหน้าจ๊อยไปเลย
 เพราะยุ่งมากค่ะกับงานบ้านและงานสวนและหมอ

สวัสดีจ๊ะบัวขาว
 ดีใจที่หาหนังหมูเจอแล้ว ลองทำหลายๆหน
 ไม่ช้าจะกลายเป็นแคบหมูได้
 อยากช่วยมากเลยแต่ทำไม่เป็น
 อย่างไรก็ตามเอาใจช่วยนะถ้าทำแคบหมูได้เมื่อไร
 เข้ามาส่งข่าววิธีทำด้วยนะ

suwimon

arico มีขายค่ะ และที่manorเขาแจกฟรี 555