เหงาค่ะ หาเพื่อนดึ่มกาแฟ

Previous topic - Next topic

chanyarat

หวัดดีค่ะ ทุกคน แม่บ้านไทยในสวิส หนูมาอยู่สวิสเกือบ สาม ปี แล้ว แต่ครอบครัวไม่ค่อยสมหวังค่ะ อยากหาเพื่อนดื่มกาแฟ หรือทำกับข้าวกิน หรือไปเที่ยวชมธรรมชาติ ปิ๊กนิค ได้ทั้งนั้นค่ะ แล้วแต่โอกาสค่ะ หนู อายุ 28 ค่ะ บ้านอยู่แถว Moutier เหงาค่ะไม่รู้จะไปไหน เพราะเพื่อนคนไทยที่รู้จัก เค้าไม่ออกจากบ้านค่ะ เพราะสามีหึง หรือไม่ก็อายุเยอะแล้วไม่ค่อยชอบปาร์ตี้อะไรประมาณนั้น หนูไปได้ตลอด เสาร์ และ อาทิตย์ ค่ะหรือวันหยุดนักขัตฤกษ์สวิสค่ะ เพราะทำงานค่ะ

ยังไงก็เข้ามาทักทายกันเยอะๆนะคะ คนไทยรักกันค่ะ

ปล.เป็นคนอีสานค่ะ ชอบกินส้มตำมากกกกกกกกก

lonely

สวัสดีค่ะ พี่ chanyarat ยินดีที่ได้รุ้จัก หนูชื่อบัวน่ะค่ะมาอยู่สวิตได้เกือบ 2ปีแล้วค่ะ แต่บัวอยู่ไกลจากพี่มากเลยค่ะ บัวอยู่ซูริคค่ะ
หาเพื่อนเที่ยว ชอปปิ้งเหมือนกันค่ะ ยังไงถ้ามาซูริคแวะมาหาบ้างน่ะค่ะ วันไหนถ้าบัวผ่านไปแถวบ้านพี่จะแวะทักทายค่ะ

ปล.เดี๋ยวถ้าวันไหนมีโปรแกรมเที่ยวที่อื่นจะชวนน่ะค่ะ ช่วงนี้อยู่ในช่วงประหยัด อิอิ

rose-angkanarak@hotmail.com แวะมาทักทายได้น่ะค่ะ

kitinanta99

อ่านกระทู้เกือ 100 เปอร์เซ็นต์ ไม่เห็นมีใครไม่เหงาเลย แล้วมาอยู่ทำไมครับ กลับบ้านดีกว่าส้มตำแซปหลายเด้อ

Jojo

ใครว่าอยู่เมืองนอกสบาย ??? ???

คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า...555
อย่าหยุดที่จะเดินหาโอกาส

Fon2008

เข้ามายกมือเห็นด้วยกับคุณโจ้ค่ะ คนที่อยู่ต่างแดนส่วนใหญ่คงจะเข้าใจดี  ;) แต่เมื่อเลือกทางเดินแล้วก็ต้องเดินหน้ากันต่อไป