News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ช่วยหาทางออกให้ที

Previous topic - Next topic

Anusara

สวัสดีป้าพอลและเพื่อนๆทุกคนค่ะชื่ออีสน่ะค่ะ มีเรื่องอยากให้ทุกคนช่วยค่ะ คือแฟนเราเขาอยากให้ไปเที่ยวสวิสตอนช่วงปิดเทอมสักสามสี่อาทิตย์ เราเองก็อยากไปค่ะแต่ติดตรงที่พ่อกับแม่ไม่รู้ว่าจะไปขอพวกท่านยังงัย เพราะตอนที่เขามาบ้านเราเขาก็เคยขอไปแล้วครั้งหนึ่งแต่ตอนนั้นเราพึ่งจะคบกันท่านเลยไม่ให้ไป คงกลัวว่าเราจะโดนหลอกอันนี้เราก็เขาใจอยู่ แต่ตอนนี้เราก็คบกันมาปีกว่าแล้ว ก็กะว่าจะลองไปขออีกครั้ง เพราะว่าครั้งก่อนที่เขาไปขอแล้วแม่ไม่ให้ไป เขาน่าสงสารมาก :( และเขาก็บอกว่าไม่เขาใจเลยว่าทำไมไปไม่ได้ เราก็อธิบายไปว่าท่านเป็นห่วงกลัวเราจะโดนหลอก อีกอย่างเราก็เรียนอยู่ท่านก็กลัวเป็นธรรมดา แต่เขาก็ไม่เข้าใจอยู่ดีในเมื่อเรื่องแค่นี้ทำไม่ได้แล้วต่อไปจะทำงัย เลยไม่รู้ว่าไปใช้วิธีไหนไปขอพ่อแม่ดี หรือต้องทำยังงัยก็ขอให้ทุกคนช่วยแนะนำหน่อยน่ะค่ะ :)

lonely

สวัสดีค่ะ

เข้ามาให้กำลังใจยังไงก้อสู้ๆน่ะค่ะทั้งสองคนถือว่าเป็นบททดสอบของพ่อกะแม่ บัวว่ายังไงก้อคงต้องบอกท่านไปตรงๆลองคุยกันด้วยเหตุผล
ลองลดเวลาไปเที่ยวสวิตเหลือสัก สองอาทิตย์หรือไม่ก้อสามเพื่อให้ท่านสบายใจขึ้น สู้ๆน่ะค่ะ

Anusara

ขอบคุณคุณบัวมากน่ะค่ะ อีสก็กะว่าจะลองคุยกับพวกท่านดู อยากจะลองขอโอกาสเพื่อพิสูจน์คนสักคนคงไม่เสียหายอะไร
ยังไงก็จะลองทำตามที่คุณบัวบอกน่ะค่ะ

lonely

เอาใจช่วยค่ะยังไงก้อขอให้ท่านให้ไปน่ะค่ะ