ใครอยู่Othmarsingenบ้างค่ะ เหงามากค่ะ

Previous topic - Next topic

Thanapa

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาวPallswiss ทุกคน

เพิ่งมาอยู่สวิสได้ 4 วัน  อยู่เมือง Othmarsingen ค่ะ  เป็นเมืองเล็กๆ ขึ้นกับ Kanton Aarau ค่ะ   เหงามากเลยไม่รู้จะออกไปที่ไหน อยากมีเพื่อนคุยบ้างค่ะ  ใครอยู่ที่เมืองนี้หรือใกล้เคียงแวะมาทักทายกันได้นะค่ะ

KOIJA

สวัสดีจ้า ก้อยค่ะพี่อยู่ คันโทน Zug จ้า ก็ใกล้อยู่นะในกูเกิ้ล อิอิ ยังไงก็แอดคุยกันนะ เมลพี่ payya50@hotmail.com ยินดีต้อนรับจ้า

lonely

สวัสดีค่ะ ยินดีต้อนรับน่ะค่ะ อยู่ใกล้ซูรืคค่ะ รุสึกว่า Aarau นี้จาไม่ค่อยใกล้เท่าไหร่ แต่นังรถไฟสาย s3 มาก้อจาผ่านบ้านบัวค่ะ
ว่างๆไปเดินเที่ยวที่ซูริดกันได้น่ะค่ะ

Thanapa

สวัสดีค่ะ คุณก้อย คุณบัว

ขอบคุณมากนะคะ ที่เข้ามาเป็นเพื่อนคุยค่ะ ลืมแนะนำตัวไปค่ะ ชื่อ จิ๋ว นะค่ะ อายุก็ฮิฮิ 31 ปีแล้วค่ะ  คุณก้อยและคุณบัว อายุเท่าไหร่กันค่ะ เพื่อจะได้เรียกพี่หรือน้อง ได้สนิทขึ้นค่ะ  Email : thanapa_th@hotmail.com  เพื่อได้add คุยกันค่ะ

ตอนนี้รู้สึกดีขึ้นแล้วค่ะ เพราะได้ออกนอกบ้านแล้ว  :D  เมื่อวานแฟนมาไปกินข้าวที่ Aarau ขับรถผ่านหลายเมือง เพิ่งรู้ว่าบ้านตัวเองใกล้สถานีรถไฟ Lenzburg แค่นิดเดียวและมีรถเมล์ผ่านหน้าบ้านด้วย  ;D และวันนี้ออกไปเดินซื้อของที่Coop คนเดียว รู้สึกว่าดีขึ้นหน่อยได้เห็นถนนหนทาง บ้านเรือนผู้คน (แต่ 3 วันแรกแทบบ้าตายค่ะ อยู่แต่ในบ้าน)

ยินดีที่ได้รู้จักนะค่ะ  หวังว่าคงมีโอกาสได้คุยกันค่ะ

จิ๋ว

namwan

ดีค่ะ หวานนะคะ
หวานอยู่ Brugg ไปแถวที่คุณอยู่บ่อยเพราะต้องไปทำงาน ทำความสะอาดแถวนั้นทุกอาทิตย์ อิอิ
mail : k.namwan@rocketmail.com

แล้วคุยกันนะคะ

ohmygod

สวัสดีค่ะคุณจิ๋ว

แอนว่าถ้าได้ไปอยู่ใกล้ๆกันเมื่อไหร่ แล้วเดี๋ยวเรานัดเจอกันนะคะ (เรื่องเที่ยวนี่ไม่ค่อยพลาด หุหุ) บ้านสามีแอนอยู่ซูริคค่ะ น่าจะไม่ไกลกันมั้งดูจากแผนที่แล้วอ่ะ หวังว่าเราคงได้เจอกันในเร็ววัน (สาธุ) อิอิ แต่ช่วงนี้ว่างๆ ก็ค่อยคุยเอ็มกันไปพลาง ๆ ก่อนเนอะ

แอนเองจ้า