News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

สมาชิกใหม่ แนะนำตัวค่ะ

Previous topic - Next topic

Kanjana

สวัสดีค่ะพี่ปิ๋ว คุณแอนและน้องกบ และทุกๆท่านที่แวะมา
พอดียุ่งๆๆเพราะใกล้คลอดแล้วหละค่ะ มัวทำโน้นทำนี้ ไปโน้นไปนี้บ้างนิดหน่อย เลยไม่ได้แวะเข้ามาบอร์ดแต่ก้อคิดถึงทุกๆคนที่นี้นะค่ะ พอดีได้คุยกะน้องกบทางเฟสนิดหน่อยก่อนออกไปทานข้าวเย็นพร้อมครอบครัวสามี ก้อเลยได้รู้ว่าน้องกบงานเข้าไม่ค่อยมีเวลาได้เข้าบอร์ด เราเห็นดังนั้นพอกลจะเข้านอนเลยแวะมาบอร์ดเสียหน่อย พี่ปิ๋วก้อนานๆมาตอบเพราะยุ่งๆกะงาน แต่อย่างไงก้อต้องอย่าลืมดูแลสุขภาพด้วยนะค่ะ เป็นห่วงนะค่ะ เดี๋ยววันอังคารบ่ายๆนี้ทางรพ.ก้อจัดการสอนให้ว่าที่คุณแม่มือใหม่ด้วย เลยต้องไปเอาความรู้กันหน่อยไม่รู้รอดป่ะภาษาอังกฤษล้วนๆอิอิแต่ก้อดีกว่าฝรั่งเศสหละนะ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆนะค่ะ คุณแอน น้อมรับเอาไปทำค่ะ รอลุ้นเหมือนกันไว้เอามาโชว์แล้วกันนะค่ะ คงไม่ออกฝรั่งจ๋าหรอกค่ะเพราะพ่อเค้าผมกะตาก้อน้ำตาลคงทางเอเชียแล้วนี้หละค่ะอิอิ ส่วนเรื่องรอวีซ่าเป็นกำลังใจให้ได้ในเร็ววันนะค่ะ อย่างไงก้อได้แต่ช้าเร็วก้อว่ากันไปค่ะ อดทนรออย่าพึ่งท้อค่ะ โชคดีอาจได้ข่าวดีเร็ววันนี้ก้อได้นะค่ะ ได้ข่าวว่าลูกสาวไม่สบายตอนนี้อาการดีแล้วใช่ไหมค่ะ ไงก้อต้องดูแลกันหน่อยนะค่ะเพราะช่วงปลายฝนต้นหนาวแบบนี้ป่วยกันง่ายนะค่ะ คุณแอนเองก้อต้องดูแลสุขภาพเช่นกันนะค่ะ
น้องกบว่างๆๆก้อแวะมาทักทายพี่เค้าด้วยนะ พี่ๆเค้าคิดถึงคนสวยนะ อย่าทำงานหักโหมหละเดี๋ยวจะโทรมและไม่สบายได้จ้า พี่สาวเป็นห่วงนะ
พี่ปิ๋วด้วยนะค่ะ รักษาสุขภาพด้วย ว่างๆก้อแวะมาทักทายกันนิดๆหน่อยให้หายคิดถึง จิ๋มถ้ายังอยู่บ้านไม่มีน้องตัวน้อยก้อจะแวะมาคุยที่บอร์ดนะค่ะ
จิ๋ม

ohmygod

สวัสดีค่ะคุณจิ๋ม พี่ปิ๋ว น้องอ๊บๆ และทุกๆ ท่านค่ะ

ขอให้คุณจิ๋มแข็งแรงทั้งแม่และลูกนะคะ ถ้ามีโอกาสคงได้แวะไปเยี่ยมค่ะ อิอิ ตอนนี้ยังไม่ว่างไปเช็คผลวีซ่าเลย แต่ไม่เป็นไรเพราะกลางเดือนหน้า คุณสามีจะบินมาหาอีกรอบค่ะ พอดีได้วันหยุดแฟเรี่ยนสองอาทิตย์ค่ะ เลยยุให้มาเมืองไทย แหม๊ ยุขึ้นซะด้วย แถมมีบอกว่า ตื่นเต้นที่จะได้มาเมืองไทยมากกว่าได้มาเจอหน้าเมียอีก เอ ตกลงควรจะภูมิใจดีมั้ยหว่า ที่คุณสามีกระตือรือร้นอยากมาหาเนี่ย หุหุ ไม่เป็นไรยังไงก็แฮปปี้ด้วยกันทั้งสองฝ่าย ถือว่า วิน-วิน ถ้าได้ไปเที่ยวที่ไหนเพิ่มเดี๋ยวจะลงรูปอัพเดทในเฟสบุคให้ชมกานน๊ะค๊าาา  อิอิ

แอนค่ะ

ohmygod

ขอบคุณคุณจิ๋มที่เป็นห่วงเรื่องลูกสาวอ่ะค่ะ ตอนนี้ยังอยู่โรงพยาบาลอยู่เลยค่ะ แต่คาดว่าเย็นนี้น่าจะกลับบ้านได้ค่ะ  ไข้เริ่มไม่มีแล้ว เค้าเป็นไข้หวัดใหญ่น่ะค่ะ ทานยายากมากๆๆๆๆๆ ทำเอาแม่เครียดบวกนอยย์เลยค่ะ ทานยาเม็ดก็ยังไม่ยอม ตอนนี้ทานยาน้ำก็บ่นขม เฮ่อ!!! ใช้เวลากินยาสามขนานนี่สองชั่วโมงเต็ม ๆ ค่ะ โอ๊วมายก๊อดดดดดดดดด

แอนค่ะ

KOBBY KOB ^_^/

สวัสดีค่ะพี่ปิ๋ว พี่จิ๋ม พี่แอน โอ๊ววววว มาาาาาย ก็อต ! และทุกๆท่านค่ะ

น้องกบมารายงานตัว  หลังจาก........... ห  า  ย  ไ  ป

เพิ่งเสร็จงาน Re Opening CentralWorld ไปหมาดๆ เมื่อวานนี้ค่ะ  สายตัวขาดดัง ผึ๋ง เลย

เหนื่อยได้ใจมากๆ

อีก 2 วันก็จะมีคอนเสิร์ตอีกงานนึง  คงไดสายตัวขาดกันไปอีกรอบ

ฝากความคิดถึงๆทุกคนไว้กับบอร์ดนี้  ไว้แวะมาใหม่ค่าาาาาาาาาา

น้องกบเอง

sfrien16

สวัสดีครับน้องใหม่ครับ

ohmygod

สวัสดีค่ะคุณ sfrien16

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ค่ะ

ohmygod ค่ะ