News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ว่าด้วยเรื่องของ Facebook

Previous topic - Next topic

tsubasa_bell

สวัสดีครับคุณอีส

ตอนนี้รับแอดแล้วนะครับ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ohmygod

สวัสดีค่ะคุณเบล และทุกๆท่านค่ะ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านเลยนะคะ  เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ ช่วงนี้ว่างมากๆ เพราะเรียนจบยังไม่ได้เริ่มหางานเลยค่ะ เพราะทำเรื่องติดตามสามีอยู่ ตอนแรกคิดว่ารอไม่นาน เลยไม่ได้เริ่มหางานทำกลัวเสียดายงานแล้วไม่อยากไปอ่ะค่ะ เลยใช้เวลาช่วงนี้ดูแลลูกสาวให้เต็มที่เลยค่ะ เพราะก่อนหน้านี้ต้องทำงานเยอะมากจนไม่มีเวลาดูแลเค้าค่ะ

ตอนนี้ใช้เวปนี้เป็นเพื่อนเวลามีข้อสงสัยเกี่ยวกับสวิสฯค่ะ ได้ความรู้เยอะมากจากบ้านหลังคาแดงแห่งนี้ค่ะ เพื่อเตรียมตัวในอนาคตค่ะ อยากเป็นเพื่อนกับทุกๆ ท่านเลยนะคะ facebook "ann thavornpong" ค่ะ หวังว่าจะได้คุยกันในอนาคตนะคะ

บายค่ะ

ohmygod

สวัสดีค่ะทุก ๆ ท่าน

คุณจิ๋มคะ รับแอดไปแล้วนะคะ  แอบเข้าไปดูรูป ที่เจนีวาสวยมากค่ะ ไว้มีโอกาสจะลองไปดูบ้างค่ะ แล้วตอนนี้คลอดน้องรีว่าใกล้คลอดรึยังคะ ขอให้สุขภาพแข็งแรงทั้งคุณแม่และคุณลูกเลยนะคะ

คุณปิ๋วคะ เสียดายจังไม่มีเฟสบุค เลยอดเห็นหน้ากันเลยโนะ อิอิ

ยังไงขอให้รักษาสุขภาพกันทุกท่านเลยนะคะ

ohmygod ค่ะ

ohmygod

อัพเดทชื่อเฟสบุคใหม่ค่ะ เป็น "Ann Punyanush" นะคะ

Ohmygod ค่ะ

เบลล์แอดไปแล้วนะคับ  หวังว่าคงได้เจอกันเร็วๆนี้นะคับ  :)

sfrien16

สวัสดีครับเพื่อนๆทุกคน

สวัสดีทุกคนอีกรอบนะคับ หายไปนานเลยยยยยยยยยยยย 

ช่วงนี้ฝึกงานอ่ะคับ ยุ่งมากมาย ยังไงขอให้แฟนๆเว็ปป้าพอล สุขภาพ ร่างกายแข็งแรงกันทุกคนนะคับ :)

ohmygod

สวัสดีจ้าน้องเบล แวะมาทักทายบ้าง เพื่อจะได้ไม่เงียบเหงา อิอิ

ช่วงนี้อากาศเริ่มหนาวแล้ว ขอให้ทุกท่านรักษาสุขภาพด้วยนะคะ  ส่วนที่นี่ตอนนี้ก็ "ลำปางหนาวมากกกกกก" หุหุ

ohmygod ค่ะ

กิ๊ป

Sawasdee kha everybody :)
Pls add me FB :) www.facebook.com/grafliedgib  :) or name Nithima geissbühler :)
Nice to meet u ja ;)

Gib ja.

แฮะ ผมต้องขอโทษด้วยนะคับที่ห่างหายไปนานมากๆๆๆๆ เนื่องจากมีภาระกิจที่ต้องอะไรเยอะแยะ อันที่จริงก็เรื่องฝึกงาน เรื่องจบ และก็เรื่องเที่ยวอ่ะคับ วันนี้มีเวลาว่างมากๆๆๆ เลยเข้ามาแวะเวียนบอร์ดนี้สักหน่อย  คืออย่างนี้นะคับ บางคนอาจจะว่าผมเฟสผมทำไมแต่ก่อนเข้าได้ ตอนนี้เข้าดูไม่ได้ สืบเนื่องจากผมลบเพื่อนที่แอดมาหาผมโดยไม่ได้มีการพูดคุยกันเลยนะคับ ผมจึงขออนุญาตลบคุณคนที่ไม่คุยกับผมออก ต้องขออภัยด้วยนะคับ ผมไม่ชอบคนที่เข้ามาดูเฟสผมเฉยๆ ต้องขอโทษจริงๆนะคับ 

หวังว่าทุกคนในเว็ปป้าพอลนี้จะสบายดีกันทุกคนนะคับ คนที่อยู่ทางสวิสก็ดูแลตัวเองนะค้าบบ คนที่อยู่ทางเมืองไทยก็ขอให้ได้เดินทางไปอยู่สวิสเร็วๆนะคับ ส่วนตัวผม ณ ตอนนี้อยู่ญี่ปุ่นคับ ^^ ;D

Pimmybkk

สวัสดีคะชื่อ พิมคะ อยู่ภาคใต้ของสวิสเป็นจังหวัดเดียวที่พูดอิตาลี่คนไทยที่นี่น้อยมากพิมมีเพื่อนทางอินเตอร์เน็ตคะเพื่อนไว้พูดคุยที่นี่ไม่มีเลยว่างๆ แอ็ดมาคุยกันด้วยนะคะ ยินดีที่ได้รู้จักคะ ;D