จะยื่นวีซ่าสวิสให้ป้าที่จะไปดูงานราชการ ต้องทำยังไงบ้างค่ะ

Previous topic - Next topic

ple jaa

คือคุณป้าจะไปดูงานที่ สวิสเซอร์แลนด์ อะค่ะ คุณป้าเป็นข้าราชการ มีหนังสือเชิญให้ไปดูงานที่นู้น
ต้องยื่นวีซ่าแบบไหน แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้างค่ะ

รบกวนพี่ๆช่วยตอบด้วยนะค่ะ
ปล เวลายื่นเอกสาร ไปยื่นแทนคุณป้าได้ไหมค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

ตุ้ม

พาสปอร์ทของข้าราชการไทยไม่ต้องขอวีซ่าเข้าสวิสค่ะ

sasi

ตามที่คุณตุ้ม  แนะนำคะ    จะมี พาสปอร์ตสำหรับข้าราชการ โดยเฉพาะ

เป็นเล่มสีน้ำเงินคะ   

ple jaa

ก็คือไม่ต้องทำเรื่องอะไรเลย วันเดินทางก็ไปได้เลยใช่ไหมค่ะ

ต้องเตรียมเอกสารอะไรสำหรับขาเข้าไหมค่ะ