วีซ่า Schengen สวิส ไม่ผ่าน คับ ผมเศร้ามาก มาก

Previous topic - Next topic

macsiam

ผมเศร้ามาก มาก เลยครับ  วันนี้ไปรับผลวีซ่า ไปเที่ยว Schengen สวิส  ไม่ผ่าน คับ  

เป็นการขอวีซ่าแรกในชีวิตของผม  ผมเตรียมเอกสาร หาข้อมูล เสียเวลา เสียเงิน  ทำอะไรเองทุกอย่าง  แต่ก็ไม่ผ่าน  เศร้าจริง จริง เหตุผลที่ไม่ผ่านก็ไม่บอกผม  

บอกแต่ว่า  ต้องยื่นอุทธรณ์ ผมคงให้เพื่อนสวิสยื่นให้  แต่ไม่รู้จะบอกเขาให้ทำยังไง

ผมขอความช่วยเหลือด้วยคับ

ขอบคุณครับ

Tangmo

เอกสารที่เตรียมไปยื่นมีอะไรบ้างอ่ะค่ะ ทั้งคนเชิญและตัวพี่เองหน่ะค่ะ
ไม่เป็นไรนะ สู้ๆ เว็ปนี้ข้อมูลครบ ค่อยๆศึกษานะคะ

Tangmo

ตัวโมขอเซ้งเก้นเหมือนกัน เผื่ออาจจะช่วยพี่ได้บ้าง ตอนนี้โมผ่านแล้วนะคะ
แต่กว่าจะผ่านเตรียมตัวสองเดือนเลยค่ะ แล้วค่อยยื่น แฟนโมเป็นคนเดนมาร์กด้วย
แต่มีบริษัทรับรองการทำงานของสวิส ก็เลยง่ายนิดนึง ถ้ายังงัยถ้าพี่ยื่นอุทรก็ลองปรึกษาได้นะคะ

macsiam

สวัสดีคับ  เพิ่งเข้ามาใช้ครั้งแรก ผมจะตอบยังไงนี่   งง คับ

macsiam

ใช้งานได้แล้ว    :)  สวัสดีคับ คุณแตงโม

Tangmo

macsiam

KT

รายละเอียดเป็นยังไงช่วยเล่าให้ฟังหน่อยสิคะ เพื่อเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆค่ะ

tsubasa_bell

เป็นกำลังใจให้คับ

ตั้งตารอไปสวิสเหมือนกันคับ  แต่ผมอยูี่่กับแฟนที่ไทยนี่แหละคับ

เข้ามาอ่านหาข้อมูลไปพลางๆอ่ะคับ  ติดตามนะคับ

รอฟังๆ