ไครเหงาๆๆ อยากมีเพือน

Previous topic - Next topic

natcha279

กิฟท์อายุ ยี่สิบห้าค่ะ
แรกๆๆมาที่นี่ แฟนหยุดงานพาไปเที่ยวก้อ หนุกค่ะ แต่ก้ออยากหาเพื่อนเพราะเปนคนมี้พื่อนเยอะ
พอมาอยู่นี่เลยแบบ เหมือนอยู่คนเดียวไปเลย
แฟนก้อไปทำงาน
โรงเรียนก้อปิดเดือนนี้
ใครที่อยากมีเพื่อนไปช๊อปปิ้ง นั่งดูหนัง ปรึกษา ไปเที่ยว เมล์มาด่วนค่า
อยากกินส้มตำ เหอๆๆๆๆ
อ้อ กิฟท์อยู่โอเท่นนะ

sa

หวัดดีจ้ากิ๊พฟ์ :)เซ็งเหมือนกันโรงเรียนปิดเราก้คงรุ่นเดียวกันละเนอะสา26แต่สาอยู่ที่Bielเหงาๆเหมือนกันอยากกินส้มตำด้วยจังเลย อิอิ
ไงกิิ๊พฟ์ว่างๆก้ Mnsคุยกันได้เผื่อวันไหนม่ายมีไรทำกันจะได้นัดเจอกันเดินช้อป อิอิ N_sa2550@hotmail.com

Jojo

สวัสดีค่ะ

อยู่โอลเทนเหมือนกันเลย คงจะเคยเดินเจอกันบ้างล่ะมั๊ง ;D ไว้เจอกันที่สระวายน้ำล่ะกัน อาทิตย์หน้าว่าจะพาลูกไปเล่นน้ำ ส่วนตัวเองก็จะไปนอนเป็นพยูนเกยตื้นอ่านหนังสือ อยู่แถวสระว่ายน้ำอ่ะ เผื่อจะได้ทำส้มตำกินกันที่นั่น..555

ขอตอบข้ามกระทู้นะคะ เรื่องหาหมอ...ถ้าเป็นหมอประจำตัว ใช้บริการของคลีนิคที่ บีฟังค่ะ อยู่ตรงป้ายรถเมล์บีฟังพอดี หมอเค้าหลากหลายดีค่ะ มีหลายคนถ้าหมอประจำตัวไม่อยู่ก็ให้ตรวจก็หมอคนอื่น ถ้าคุยกันไม่เข้าใจก็เปิดเว๊บไซด์ เปิดหนังสืออธิบายกัน (แต่คุยนานก็จ่ายค่าปรึกษาหมอเยอะ..555) แต่พอตรวจว่าท้อง หมอคลีนิคเค้าก็ส่งตัวไปที่โรงพยาบาลโอลเทนค่ะ ก็โอเคนะ หมอกะพยาบาลที่นี่ง่าย ๆ ดีค่ะ แต่เคยถามบางคนที่เค้าเคยคลอด เค้าว่าโรงพยาบาลโซฟิงเก้นดีกว่า ส่วนตัวเองก็ไม่รู้ว่ามันดีกว่ากันตรงไหน แต่เอาตรงใกล้บ้านสะดวกสุด ;D
อย่าหยุดที่จะเดินหาโอกาส

natcha279

สา โทดทีตอบช้าตอนนี้แทงก์น้องค่า
อยากคุยด้วยอยู่ไกลจัง
พี่โจโจ้ สระว่ายน้ำนั่นแหละ กิฟท์ไปเล่นสไลเดอร์ เลย น้องหลุดมั้ง
กิฟท์อยู่ตรงแฮมเมอร์ออ่า
รอไปขูดมดลูกทำไงดี กลัว

panjaree

หวัดดีค่ะ กิฟท์
             อยู่ไม่ใกล้และไม่ไกลกันเลยนะ ประมาณ2.5กิโลไปโอลเท่น ว่างๆคงได้เจอกันนะคะ วันไหนเข้าไปโอลเท่นไปเดินช็อปกันดีก่าไหมคะ ชื่อกุ้งค่ะอยู่ Dullikenค่ะ

Jojo

Quote from: natcha279 on July 12, 2010, 08:48:45 PM
สา โทดทีตอบช้าตอนนี้แทงก์น้องค่า
อยากคุยด้วยอยู่ไกลจัง
พี่โจโจ้ สระว่ายน้ำนั่นแหละ กิฟท์ไปเล่นสไลเดอร์ เลย น้องหลุดมั้ง
กิฟท์อยู่ตรงแฮมเมอร์ออ่า
รอไปขูดมดลูกทำไงดี กลัว

อ้าว...ซะงั้น :'( :'( ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ แต่ไม่เป็นไร ไว้เริ่มทำใหม่ ;D
เคยแท้งเหมือนกันตอนท้องที่ 2 ท้องได้ 3 เดือน แล้วเค้าหลุด ก็ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไรอ่ะ  ช่วงนั้นกำลังจะซ่อมหลังคาบ้านที่เมืองไทยแล้วปีนขึ้นไปดูหลังคากะช่าง หรือว่าขี่มอเตอร์ไซด์ แต่หมอที่โรงพยาบาล เค้าว่าท้องโครโมโซมผิดปกติ คือมีถุงน้ำคร่ำแต่ไม่มีตัวเด็ก และแล้วก็ถูกขูดมดลูกเหมือนกัน หมอเค้าว่าถ้าไม่ขูดก็ได้ สิ่งต่าง ๆ ข้างในมดลูกมันจะหลุดออกมาเอง แต่อาจจะไม่หมดเสี่ยงต่อการติดเชื้อ แต่ถ้าขูดมดลูกก็จะสะอาด ของพี่หมอเค้าวางยาสลบอ่ะ ไม่รู้ว่าเค้าไงบ้าง แต่พอฟื้นตัวก็เจ็บ ๆ มดลูกนะ เลือดออกเหมือนหลังคลอด หรือตอนมีประจำเดือน แต่แป๊บเดียวก็หาย ไม่ต้องกลัว  แต่ก็ต้องดูแลตัวเองให้ดีด้วยนะ อักเสบข้างในมองไม่เห็นต้องระวัง ;)
อย่าหยุดที่จะเดินหาโอกาส

nokgraf

สวัสดีค่ะ เราอยู่ Aarberg ไปเที่ยวที่ Biel บ่อยเหมือนกัน คราวก่อนก็ไปเที่ยวfest สนุกดี เรามาเที่ยวอยู่ได้เดือนกว่าละ แต่ว่าอีกไม่นานคงจะย้ายมาอยู่สวิสจริงๆ เห็นคนไทยก็เยอะ แต่นะ มันก็ไม่ง่ายที่จะเข้าไปทักขอเป็นเพื่อนด้วย ก็ว่างๆก็เข้้ามาเช็คข้อมูลในเว็บเนี่ยค่ะ หาที่เรียนภาษาด้วย เพราะว่าเราพูดเยอรมัน หรือฝรั่งเศสไม่ได้ ได้แต่อังกฤษ บางครั้งไปกับสามีเจอเพื่อนๆสามีเขาก็คุยกันเป็นเยอรมัน เราก็นั่งฟังไปรู้เรื่องบ้างไม่รู้บ้าง แต่ตอนนี้แม่สามีพยายามให้เรียนเยอรมัน แต่ก็นะ ปลายเดือนนี้ก็กลับแล้ว แต่ก็จะย้ายมาในอนาคต ก็เลยอยากมีเพื่อนไทยที่นี่บ้างเหมือนกันค่ะ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ

นก

sa

หวัดดีจ้านกยินดีที่ได้รู้จัก  ;Dไป Bielบ่อยเหมือนกันหรอเนี้ยสาก้ไปบ่อยเหมือนกัน
ไงนกแอดเมล์สาไว้นะไว้คุยกันเผื่อเราได้เจอกัน อิอิ หาเพื่อนเดินอยู่เหมือนกัน
สา

sa

โทษทีนกลืมเมล์ อิอิ n_sa2550@hotmail.com ไงเข้ามาคุยกันนะ ;)

nokgraf

ค่ะน้องสา ขอเรียกน้องนะ เพราะพี่แก่กว่าสามปี  ;D แอดเอ็มแล้วค่ะ วันนี้ก็ไป Biel ไปส่งแม่สามีไปช๊อปที่ Manor ค่ะ ช่วงนี้สินค้าทุกที่ลดเนาะ แต่เทียบกับที่เมืองไทยแล้วก็ยังแพงอยู่อะ :D

นก

natcha279

Quote from: panjaree on July 12, 2010, 10:23:06 PM
หวัดดีค่ะ กิฟท์
             อยู่ไม่ใกล้และไม่ไกลกันเลยนะ ประมาณ2.5กิโลไปโอลเท่น ว่างๆคงได้เจอกันนะคะ วันไหนเข้าไปโอลเท่นไปเดินช็อปกันดีก่าไหมคะ ชื่อกุ้งค่ะอยู่ Dullikenค่ะ
ใกล้กันจัง
มาหาหน่อยจิ อิอิ ทำไรอยู่ คร่า อายุเท่าไร หรอ มากินส้มตำกันไม๊

natcha279

Quote from: nokgraf on July 13, 2010, 03:54:40 PM
สวัสดีค่ะ เราอยู่ Aarberg ไปเที่ยวที่ Biel บ่อยเหมือนกัน คราวก่อนก็ไปเที่ยวfest สนุกดี เรามาเที่ยวอยู่ได้เดือนกว่าละ แต่ว่าอีกไม่นานคงจะย้ายมาอยู่สวิสจริงๆ เห็นคนไทยก็เยอะ แต่นะ มันก็ไม่ง่ายที่จะเข้าไปทักขอเป็นเพื่อนด้วย ก็ว่างๆก็เข้้ามาเช็คข้อมูลในเว็บเนี่ยค่ะ หาที่เรียนภาษาด้วย เพราะว่าเราพูดเยอรมัน หรือฝรั่งเศสไม่ได้ ได้แต่อังกฤษ บางครั้งไปกับสามีเจอเพื่อนๆสามีเขาก็คุยกันเป็นเยอรมัน เราก็นั่งฟังไปรู้เรื่องบ้างไม่รู้บ้าง แต่ตอนนี้แม่สามีพยายามให้เรียนเยอรมัน แต่ก็นะ ปลายเดือนนี้ก็กลับแล้ว แต่ก็จะย้ายมาในอนาคต ก็เลยอยากมีเพื่อนไทยที่นี่บ้างเหมือนกันค่ะ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ

นก

กิฟท์ อยู่ โอเท่น อ่า กลับสิ้นเดือนนี้หรอค่ะ
อยากกลับด้วยจัง เหอๆๆๆๆ

natcha279

พี่โจโจ้ แล้วเมื่อไรจะมีใหม่ได้อีก
ต้องเว้นหรือป่าว กิฟท์ดมยาสลบเหมือนกันที่โรงบาลโอเท่นนี่แหละ
พี่ฝากครรภ์ที่ไหนหรอ ดีไม๊
ผ่าไปเมื่อวานอยากมีน้องแต่ก้ออยากได้งานด้วยนะ อิอิ
หลังขูด กินไวน์ได้ป่าว อิอิ โอ๊ยมึนๆๆหัวหละ ไปก่อนน้า ว่างๆๆพี่ชวนไปกินส้มตำหน่อยจิ อิอ

panjaree

หวัดดีจร้า กิฟท์
             ชื่อกุ้ง ส่วนอายุ เพิ่งจะ29ไม่นานนี้เอง ยังไงแอดดเอ็มกุ้งไว้ละกัน ถ้าว่างแล้วจะไปเยี่ยมหรือว่ากิฟท์ว่างก้อมาหาได้นะ บ้านอยู่ตรงสถานีรถไฟDullikenเลยจ๊า เยื้องๆกะร้านอาหารไทยเฮ้าท์mein MSN/panjaree2009@hotmail.com

nokgraf

สวัสดีจ้ากิ๊ฟ

เราคงกลับเมืองไทยไม่นาน เดี๋ยวย้ายมาอยู่สวิสเลยล่ะ แล้วถ้ามีโอกาสคงได้เจอกัน เสียใจด้วยนะกับเรื่องมีลูก ไม่เป็นไรนะ สู้ๆ เริ่มใหม่เดี๋ยวคงมีอีก นะ

นก