ด่วนต้องการทนายชาวสวิสที่อยู่ในไทย

Previous topic - Next topic

baby

สวัสดีค่ะทุกๆคน

ด่วน..มีใครที่รู้จักทนายชาวสวิสที่มีฝีมือดีๆบ้างไหมค่ะและต้องอยู่ที่ประเทศไทยด้วยน่ะค่ะ  ไม่ว่าจะอยู่ที่ไหนของประเทศไทยฉันก็จะไปหา.

ได้โปรดช่วยด้วยน่ะค่ะ

spa

สวัสดีค่ะคุณ baby
วันนี้ได้มีโอกาสได้พบปะกับญาติทางสามีได้ถามปัญหาที่เกิดกับคุณเค้าแนะนำให้คุณติดต่อ
Marc Spescha
041 44 241 32 80, โทรศัพท์บ้าน 041 44 271 3952
Langstr.4
8037 Zürich
เค้าเป็นทนายความที่เก่งมากคุณลองติดต่อดูนะคะ
สปาร์

spa

ลืมอ่านไปว่าคุณหาทนายความในเมืองไทยขอโทษนะคะความท่ี่อยากช่วยเลยไม่ได้ดูตาม้าตาเรือเลยทนายความในเมืองไทยดิฉันไม่รู้จักเลยค่ะ
สปาร์

baby

สวัสดีจ๊ะคุณspa

พอดีเอาโนตบุคไปจำนำเลยไม่ได้เห็นจดหมายคุณ ;Dคิดถึงทุกคนมาก

ขอบคุณมากน่ะค่ะเรื่องทนาย   ไม่แน่น่ะค่ะไม่จำเป็นจะต้องอยู่ในไทยก็ได้เพราะฉันคิดว่าจะให้ลูกสาวคนโตเดินทางไปที่ประเทศสวิส

พร้อมกับเพื่อนดิฉันคนหนึ่งที่เขามีพาสปอรท์อังกฤษ(เราเป็นเสี่ยวกันน่ะค่ะ)และเอกสารที่ฉันมีทั้งหมดและไปพักอยู่กับญาติลูกพี่ลูกน้องน่ะค่ะ

ฉันคิดว่าน่าจะไปไห้ถึงที่จี้ให้ถึงจุดใช่ไหมค่ะ  แต่ว่า..คุณspaค่ะค่าทนายแพงไหมค่ะ?ดิฉันจะได้คำนวนค่าใช้จ่ายดูว่าประมาณเท่าไหร่ ดิฉันจะพอสู้ไหว

หรือเปล่า ฉันสนใจทนายที่คุณแนะนำให้มาก พอดีคิดไว้อยู่ว่าถ้าลูกสาวไปถึงแล้วมีทนายคอยช่วยที่นั่นอีกแรงนี่คงจะดีมาก ขอบคุณน่ะค่ะที่ยังไม่ลืมเรา

สามคนแม่ลูก  ขอบคุณจากใจเราสามคนแม่ลูกน่ะค่ะ

สวัสดีค่ะ

spa

เรื่องค่าทนายความดิฉันไม่ทราบเพราะว่าได้คุยกับญาติทางสามีของดิฉันแล้วเค้าแนะนำมาให้ว่าทนายคนนี้เค้าเก่งคุณลองติดต่อดูนะคะ
สปาร์

baby

สวัสดีจ๊ะคุณspa
ขอบคุณมากน่ะค่ะกับความช่วยเหลือที่คุณมีให้ตลอดมา  ตอนนี้ฉันได้ทำตามที่คุณแนะนำมาที่ว่าให้ฉันรักษาตัวให้หายก่อน

เมื่อตอนวันเสาร์ฉันไปผ่าตัดเนื้องอกที่โรงพยาบาลมาแล้วน่ะค่ะ   เนื้องอกตรงแขนข้างซ้ายใหญ่มากใหญ่กว่าไข่เป็ดอีกค่ะเจ็บมากๆ

ตอนนี้ก็ยังเจ็บอยู่แต่กลัวคุณเป็นห่วงว่าเงียบหายไปไหน   หมอนัดฟังผลชิ้นเนื้อวันเสาร์หน้า    นอนไม่หลับกังวลมากมองไปทางไหนก็กลัวไปหมด

กลัวกับคำตอบมาก  นอนกอดลูกแล้วร้องให้มาตลอดกลัวว่าถ้าเป็นเนื้อร้ายฉันจะทำยังไงต่อฉันคงหมดแรงที่จะสู้แล้วมั้งค่ะ

อยากรู้จักคุณมาก ฉันอยากส่งรูปไปไห้คุณดูบ้างต้องทำยังไงค่ะ ขอกำลังใจจากคุณและทุกคนอีกครั้งน่ะค่ะ

สวัสดีค่ะ

Thipawan

สวัสดีค่ะ พอดีอ่านเจอกระทู้ของคุณbaby สำหรับทนายความที่คุณสปาร์แนะนำมา ดิฉันเคยเข้าไปปรึกษาด้วยครั้งนึงค่ะ ตอนนั้นรู้สึกจะได้เวลาคุยประมาณชั่วโมงนึงพอดี ก็จ่ายไปประมาณ 290 สวิสฟรังก์ค่ะ

spa

คุณไม่ต้องกลัวอะไรเพื่อนของดิฉันหมอบอกว่าเป็นมะเร็งเต้านมในระยะที่สองถ้าไม่ตัดออกจะมีชีวิตอยู่ได้แค่สองปีตอนแรกได้ยินก็กลัวและเศร้าใจไปกับเค้าแต่คุณรู้ไหม? กำลังใจจริงๆแล้วไม่ต้องให้ใครๆมาบอกมันเกิดจากตัวเองเพราะเค้าเล่าว่าตอนเค้าไปฉายแสงเห็นคนที่เป็นมากกว่าเค้าทำไมยังอยู่ได้เค้าก็เริ่มที่จะรักษาตัวเปลี่ยนพฤติกรรมในการใช้ชีวิตใหม่ทั้งๆที่เค้าเป็นโสดและก็ไม่สงสารตัวเองทุกวันนี้เค้ามีชีวิตอยู่และก็ทำงานได้ปรกติ
ส่วนตัวดิฉันมีเนื้องอกในเต้านมตั้งแต่สมัยเป็นสาวโชคดีที่ไม่ได้เป็นเนื้อร้ายและผ่าออก เป็นธรรมดาที่มันต้องเจ็บและยังสามรถมีเต้านมให้ลูกดูดได้
ทุกวันนี้ก็มีเนื้องอกในเต้านมขื้นมาใหม่หมอแนะนำให้ผ่ามาตรวจอีกดิฉันก็ไม่ผ่าเพราะมีหลายก้อนเค้าแค่ต้องการผ่ามาดูแค่ก้อนเดียวจะผ่าทำไมถ้าผ่าก็ผ่าออกให้หมดดิฉันก็ยังมีชีวิตอยู่ได้เพียงแต่ไปตรวจตามนัดและดูแลตัวเอง
เจ้าเนื้องอกมีอยู่ในร่างกายของเราทุกคนมันจะกลายเป็นเนื้อร้ายเมื่อไหร่ก็ได้หน้าที่ของเราคือคอยหมั่นตรวจและไปหาหมอตามนัด
ที่เขียนไปนั้นเพียงต้องการให้คุณได้ดิดเท่านั้นเพราะว่าคุณยังมีลูกๆให้รับผิดชอบอยู่ถ้าไม่มีคุณแล้วเด็กๆจะทำอย่างไรคุณต้องให้กำลังใจตัวเองและสู้ให้ถึงที่สุดถ้าทำดีที่สุด
ดิฉันจำได้ว่าตอนคลอดลูกคนแรกทางโรงพยาบาลจะมีเอกสารแนะนำการเลี้ยงลูกต่างๆให้ในนั้นแนบกระดาษหนื่งใบเขียนไว้ว่า
ลูกของเราไม่ใช่ของๆเรา คนเป็นพ่อเป็นแม่มีหน้าที่ต้องดูแลและอบรมและชี้ทางในทางที่ดีให้เค้าแต่ไม่ควรคิดว่าเค้าเป็นสิ่งของที่เราหวงแหน เราหายใจแทนพวกเค้าไม่ได้ คิดแทนก็ไม่ได้ กินแทนก็ไม่ได้ เป็นได้แค่คนนำทางชี้ทางเค้า การเลี้ยงดูให้มีอาหารกิน ดูการเจริญเติบโด ให้การศึกษา ถือว่าเป็นหน้าที่อย่างหนี่ง ความรักความเข้าใจอบรมสั่งสอนก็เป็นหน้าที่ดังนั้นถ้าเราทำหน้าที่ของเราให้ดีที่สุดแล้วที่เหลือลูกเค้าก็จะเป็นผู้เลือกเอง
อ่านแรกๆก็ค้านในใจแต่พอเวลาผ่านไปเด็กๆโตขื้นมันเป็นจริงและทุกวันนี้ก็ยังคงต้องเรียนรู้ไปกับเด็กๆ
คุณรักลูกดิฉันเข้าใจแต่อย่าเอาความรู้สึกกังวลมารวมกับอนาคตข้างหน้าเพราะเราไม่รู้ว่าอะไรมันจะเกิดขื้นวางแผนไม่ได้มันอาจจะเกิดกับคุณกับเด็กๆหรือกับใครก็ได้ในชั่วพริบตาสำคัญที่สุดคือทำตอนนี้วินาทีนี้ให้ดีที่สุดเท่านั้นเอง
ให้กำลังใจนะคะ
สปาร์

baby

สวัสดีค่ะคุณspa

วันนี้ฉันไปฟังผลชิ้นเนื้อมาแล้วผลออกมาว่าเป็นเนื้องอกชนิดไม่ร้ายแต่สามารถงอกขึ้นได้อีกหมอบอกว่าเนื้องอกชนิดเหมือนเท้าแสนปม.

ต่อไปนี้ฉันคงต้องหันมาดูแลตัวเองมากขึ้น       ขอบคุณมากน่ะค่ะที่ให้กำลังใจฉันมาตลอด  หนึ่งอาทิตย์ที่รอฟังผลฉันกินข้าวไม่ได้นอนก็ไม่ค่อยหลับ

(ลูกชายบอกว่าแม่เมื่อคืนหันไปทางพี่ซานดร้าก็ คร๊อก...ฟี้ พอหันมาทางขวาแม่ก็ คร๊อกๆๆๆๆดังมากเนี้ยะเหรอนอนไม่หลับ)ลูกชายคนนี้ไม่รักษาหน้า

แม่บ้างเลย >:(ส่วนเรื่องลูกฉันคงจะส่งลูกสาวไปหาทนายที่คุณแนะนำมา   ขอบคุณมากที่ช่วยเราสามคนแม่ลูก.

ฉันจะสวดมนต์ไหว้พระและให้พระคุ้มครองคุณและครอบครัวของคุณให้มีแต่ความสุขและปลอดภัยจากอันตรายทุกสิ่งทุกอย่างเลยน่ะค่ะ

แล้วถ้ามีอะไรคืบหน้าฉันจะมาเล่าให้ฟังอีกน่ะค่ะ

สวัสดีจ้า

spa

สวัสดีค่ะคุณเบบี้
ยินดีด้วยนะคะที่คุณไม่เป็นอะไรมันเป็นธรรมดาของมนุษย์ที่มีทุกข์มีสุขเพียงแต่เราต้องไม่ไปบ้าจี้กับมัน
สุขก็ให้รู้ทุกข์ก็ให้รู้ว่าทำไมเราทุกข์หาต้นเหตุให้เจอแล้วค่อยๆใช้สติปัญญาที่เรามีค่อยๆแก้ปัญหา
ขออวยพรให้คุณประสบผลกับสิ่งที่คุณจะทำต่อไปนะคะ
สปาร์