ต้องการทราบรายละเอียดการทำวีซ่าเยี่ยมเยือนค่ะ

Previous topic - Next topic

nudao

สวัสดีค่ะ ตอนนี้ต้องการทราบการทำวีซ่าไปสวิตค่ะ
ประเภทเยี่ยมเยือน ตอนนี้ดาวไม่ได้ทำงานค่ะ เรียน กศน อยู่ ใกล้จะจบแล้ว แล้วทาง กศน บอกว่าออกจดหมายรับรองการเป็นนักศึกษาให้ได้ แต่ว่าเห็นแฟนบอกว่าถ้ามีใครรับรองการทำงานให้จะง่ายยิ่งขึ้น แล้วพอดีดาวมีเพื่อนที่เปิดกิจการอยู่ค่ะ ถ้าให้เขาออกจดหมายรับรองการทำงานให้ ทางสถานฑูตจะเช็คกับประกันสังคมไหมคะ รบกวนสอบถามทีนะคะ ขอบคุณค่ะ

moddam

สวัสดีค่ะคุณดาว สถานฑูตอาจจะโทรสอบถามกับทางบริษัท เพื่อนคุณดาว

ถ้าอย่างไร เตี๊ยมกันไว้ก่อน อิอิ  :D

ตุ้ม

สวัสดีทุกๆคนค่ะ

คุณดาวคะถ้าแฟนคุณเป็นคนเชื้อเชิญ เค้าก็ต้องรับรองเรื่องค่าใช้จ่าย คุณเองก็เป็นนักศึกษาเมื่อทางมหาลัยจะออกใบรับรองให้ว่าคุณจะต้องกลับมาเรียนอีก คิดว่าคุณคงจะไม่มีปัญหาเรื่องวีซ่าเพราะเนื่องจากเหตุผลในเรื่องการเงิน  อย่าไปโกหกเรื่องการทำงานดีกว่าค่ะ  ถ้าเกิดมีปัญหาและถูกจับได้คุณจะถูกเข้าบัญชีแบลกลิสนะคะ  ถ้าวีซ่าของคุณไม่ผ่านก็จะเป็นเพราะเหตุผลอื่นไม่ใช่เรื่องการเงิน  ด้วยความปรารถณาดีค่ะ