อุทรณ์วีซ่าเยี่ยมเยือน

Previous topic - Next topic

fa bangkok

การอุทรณ์วีซ่าเยี่ยมเยือน เมื่อยื่นเอกสารเรียบร้อยแล้ว เจ้าหน้าที่บอกให้รอ 2 เดือน เราต้องรอ 2 เดือนเลยเหรอค่ะ ขอความกรุณาจากผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ

nutrada

สวัสดีค่ะคุณฟ้า

ใช่แล้วค่ะ รอ 2 เดือน หรือ6-8 week ตามรายละเอียดจากแบบฟอร์มค่ะ ใจเย็นค่ะ จะเป็นขั้นตอนที่ทางเจ้าหน้าทั่เขาจะทำการตรวจเช็คทางผู้เชิญค่ะ ช่วงที่รอก็หากิจกรรมทำรอค่ะ โดยส่วนใหญ่คนที่ยื่นครั้งแรกไม่ค่อยผ่านค่ะ ดิฉันเคยยื่นครั้งแรกก็ไม่ผ่านค่ะ ยื่นอุทธรณ์เหมือนกัน ทั้งที่เอกสารมีครบ แต่ตอนนี้ดิฉันได้ยื่นวีซ่าครั้งที่ 2 ผ่านแล้วค่ะ รอแค่เดินทาง ขอให้โชคดีนะค่ะ

fa bangkok

สวัสดีค่ะ คุณ nutrada ขอบคุณมากนะค่ะที่ช่วยตอบให้ดิฉันหายกังวลค่ะ แต่ดิฉันเคยขอวีซ่าครั้งแรกเมื่อปีที่แล้ว แต่ไม่ผ่านและได้ยื่นวีซ่าใหม่อีกครั้งในปีนี้ ก็เลยต็องยื่นวีซ่าเป็นการอุทรณ์ ตอนนี้ก็ได้แต่รออย่างที่คุณบอกค่ะ แล้วคุณ nutrada เดินทางไปที่ไหนของสวิตค่ะ และขอให้คุณเดินทางโดยสวัสดิภาพนะค่ะ

nutrada

สวัสดีคุณฟ้าค่ะ

เดินทางไปซูริคค่ะ ช่วงนี้นับวันนับเวลารอเลยค่ะ  แล้วคุณฟ้าละค่ะ ไปเมืองไหนค่ะ

fa bangkok

สวัสดีค่ะคุณ nutradaฉันไปซูริคเช่นกันค่ะ แฟนเป็นทนายความที่นั่นค่ะ  แล้วคุณไปที่นั่นนานไหมค่ะ

keerana

หวัดดีจ้า คุณฟ้า และคุณ nutrada ยินดีที่ได้รู้จักนะค่ะ ชื่อ อ้อมค่ะ เรื่องวีซ่าใจเย็นๆ นะค่ะ ถ้าเอกสารครบ ยื่นครั้ง 2 น่าจะผ่านแน่นอน ยังไงก้อเป็นกำลังใจให้นะค่ะ

fa bangkok

สวัสดีค่ะคุณอ้อม :)ยินดีที่รู้จักค่ะ ตอนนี้คุณอ้อมอยู่ที่ไหนเมืองไทยหรือสวิสค่ะ
ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะ ตอนนี้ผ่านไปสองสัปดาห์แล้ว ผลเป็นอย่างไรก็ไม่รู้รอลุ้นต่อไปสู้ๆ 

nutrada

สวัสดึค่ะคุณฟ้า

ไป 3 เดือนค่ะ ไปเที่ยวด้วย แล้วก็เรียนด้วยค่ะ
แล้วคุณฟ้า ไปกี่เดือนค่ะเพื่อยังไงจะได้นัดเจอกัน  จะได้มีเพื่อนเที่ยว เคยไปมารอบหนึ่งแล้วค่ะ ใถนนหนทางนตัวซูริคพอจำได้

keerana

อ้อมอยู่ซูริคค่ะ มาอยู่ได้ 2 ปีแล้วค่ะ ถ้ามาก้อแวะมาเยี่ยมบ้างนะค่ะ อ้อมไม่ได้ทำงาน เลี้ยงลูกอยู่บ้านกับเรียนก้อหมดแรงแล้ว คุณ nutrada อยู่เขตไหนของซูริคเหรอค่ะ

fa bangkok

สวัสดีค่ะคุณ nutrada ไป  3 เดือนเช่นกันค่ะ ฟ้าไปยื่นวีซ่าวันที่ 11 พฤษภาคม ที่ผ่านมาและและต้องรอ 2 เดือนถ้าบังเอิญได้รับวีซ่าก็คงเป็นกลางกรกฎาคมค่ะเดินทาง(ฝันไปนุ้น ;))แล้วคุณเดินทางวันไหนค่ะ

nutrada

สวัสดีคุณอ้อมและคุณฟ้านะค่ะ

ณัฐรดาอยู่เขต schlieren ไม่ไกลจากตัวเมืองเท่าไหร่ค่ะ ณัฐรดาเดินทางประมาณ 19 มิถุนายนค่ะ

nutrada

ลืมถามคุณอ้อมอยู่เขตไหนค่ะ แล้วคุณฟ้าไปเมืองอะไรค่ะ

keerana

หวัดดีค่ะ อ้อมอยู่ Bonstetten นั่งรถไฟ ประมาณ 15 นาทีจาก zurich ดีจังที่คุณใกล้จะเดินทางแล้ว ตอนนี้ที่นี่อากาศกำลังจะดี แต่อาทิตย์นี้มีฝนตกเกือบทุกวัน ถ้ามาแล้วอย่าลืมติดต่อกันบ้างนะค่ะ keerakarn@hotmail.com ว่าแต่คุณ nutrada อายุเท่าไหร่แล้วค่ะ ขอโทษนะที่ถาม เพราะตอนนี้ อ้อม 31 แล้วค่ะ แก่แล้ว

fa bangkok

สวัสดีค่ะ ต้องเรียกพี่อ้อมแล้วเพราะฟ้าอายุ  29 ปี ฟ้าไปที่ Haldenstrasse-Neerach (ถ้าวีซ่าผ่านคงได้ไปค่ะ)และถ้าได้ไปจะไปเยี่ยมพี่อ้อมค่ะ

keerana

ขอบคุณนะค่ะ ดีจังจะได้มีเพื่อนกินส้มตำ กินคนเดียวไม่อร่อยเลย ว่าแต่วีช่าไปถึงไหนแล้วจ๊ะ ยังไงพี่อ้อมจะรอนะ เป็นกำลังใจให้