งง เกี่ยวกับ เกมายเด้ วีซ่าติดตามคู่สมรสนะค่ะ

Previous topic - Next topic

natcha279

อย่างที่กิฟท์ถามๆ พี่ๆๆไปแล้ว ล่าสุดแฟนบอกว่าที่ เกมาย ที่สวิส ต้องลงทะเบียนสมรสให้เราก่อนให้ชื่อกิฟท์ขึ้นที่นั่นจากนั้น ส่งแผ่นนี้ต่อไปสมทบกะวีซ่าจากไทย  คือกิฟท์งง ว่าเป็นเพราะสิ่งนี้รึป่าว ที่ทำไห้เราต้องรอนาน รึว่า สองเดือนนี้ รวมกับ การจดทะเบียนที่เกมาย แล้วค่ะ
ปกติหลังยื่นวีซ่า ต้องรอนานแค่ไหนดีถึงจาเริ่มไปสอบถามได้ว่าเค้าทำไห้เรารึยัง
ที่นั่น บอกสามีหนูว่า เค้าว่างนะ จะรีบทำห้ แต่ เอกสารนี่สิ ยังมาไม่ถึง
แต่ ก้อ เพิ่งยื่นวันที่ แปดมีนาคม นี่ค่ะ ช่วยตอบหนูหน่อยนะค่ะ