ขอความช่วยเหลือเรื่องการขออวีซ่าค่ะ

Previous topic - Next topic

Nantaree

แนนเดินทาง 14 April ค่ะ ไปลง Zurich
Arth อยู่ส่วนไหนของสวิตคะ ใกล้เมืองใหญ่ๆ อะไรอะคะ
เผื่อได้เจอกัน  ;)

Rin07

สวัสดีค่ะคุณแนน  คุณแนนเดินทางโดยสายการบินอะไรคะ  arth อยู่ใน schwy ค่ะ หวังว่าคงได้เจอกันนะคะ ถ้าโชคดี อิอิอิอิอิ

Rin07

สวัสดีค่ะ เพื่อนสมาชิกทุกๆคน  รินอยากทราบว่าถ้าเราได้รับแจ้งว่าวีซ่าผ่านแล้วหลังจากส่งเอกสารไปให้เจ้าบ้านดำเนินการ เราต้องเอาพาสปอร์ต ไปเช็คกับสถานทูตแล้วต้องรอกี่วันคะถึงไปรับเล่มหรือว่าสามารถ รอรับพาสปอร์ตกลับมาได้เลยคะ รบกวนผู้รู้ช่วยกรุณาตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

new life

วัสดีริน...เเละเพื่อนๆๆๆทุกคน อ๊าว ! ขอเสียงหน่ยยยยย เหอะๆๆ
ดีใจสุดๆๆด้ยวเน้อน้อง...หายไปนานเลยพี่ปองพอดีเเฟนมาได้ 3 อาทิตย์ไม่ได้คุยกับใครเลยคะ
คุยกับ 2 คน 5555 อย่าตาร้อนสิ เด๋วไปสวิตไม่ได้นะ..ดีใจด้ยวนะวีซ่าผ่าน ปกติส่วนใหญเท่าที่อ่านๆๆประสบการณ์หลายๆๆคนเขาทำครั้งเเรกกันไม่ผ่านเนอะ...สุ้ๆๆๆ

Rin07

สวัสดีค่ะ เพื่อนสมาชิกทุกๆคน  รินอยากทราบว่าเราต้องรอกี่วันคหลังจากที่ส่งเอกสารไปให้เจ้าบ้าน  แล้วถ้าได้รับแจ้งว่าวีซ่าผ่านแล้วหลังจากส่งเอกสารไปให้เจ้าบ้านดำเนินการ เราต้องเอาพาสปอร์ต ไปเช็คกับสถานทูตแล้วต้องรอกี่วันคะถึงไปรับเล่มหรือว่าสามารถ รอรับพาสปอร์ตกลับมาได้เลยคะ รบกวนผู้รู้ช่วยกรุณาตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

Rin07

สวัสดีค่ะ  คุณป้า pall และสมาชิกุกๆ คน  หวังว่าคงจะสบายดีกันุกๆคนนะคะ  ตอนนี้รินรอข่าวเรื่องวีซ่าจากผู้เชิญอยู่ค่ะ ไม่รู้ว่าจะต้องใช้เวลากี่วัน จึงจะไปเช็คกับสถานทูตได้ รอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หวังว่าคงจะไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงแล้วใช่มั้ยคะ (กลัวววววววผิดหวังค่ะ) วันนี้ดีใจกับพี่ตุ่ด้วยนะคะผ่านรอบแรกแล้วและก็มารออขั้นต่อไปเป็นเพื่ออนริน ส่วนพี่ปองพรุ่งนี้ขออให้ได้รับข่าวดีนะคะ เอาใจช่วยยยยค่ะ ;D

Rin07

สวัสดีค่ะ ป้าพอล และสมาชิกทุกๆคน ทั้งคนที่รอวีซ่า และกำลังจะไปยื่นวีซ่า ขอให้ผ่านกันทุกๆคนเลยนะคะ ส่วนรินก็รอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเหมือนกัน สง จม. ให้ผู้เชิญดำเนินการแล้วตั้งแต่สัปดาห์ที่แล้ว ยังไม่รู้เลยค่ะ อิอิอิอิอิ ก็ต้องรอต่อๆๆๆๆไป

Nantaree

คุณริน

หลังจากเอา passport กับตั๋ว และประกันไปยื่นที่สถานทูต จากนั้ยรออีกสามวันทำการ ถึงจะไปรับ passport พร้อมวีซ่าคืนค่ะ  เช่นยื่นวันจันทร์  ไปรับคืนวันพฤ. ค่ะ

toosonglho

สวัสดีจ้าริน

ขอบใจจ้าริน...ตอนนี้พี่ก็เข้า step การรอเหมือนกัน (5555  ;D) เป็นเพื่อนริน
แต่คิดว่า...เรื่องของรินน่าจะเรียบร้อยภายในอาทิตย์นี้นะ
ถ้าไงส่งข่าวบอกพี่ด้วยนะ

พี่ตู่

Rin07

สวัสดีค่ะ ป้าพอลและสมาชิกทุกๆคน  ก่อนอื่นต้องขอแสดงความยินดีกะพี่ตู่ด้วยนะคะที่ได้วีซ่าแล้ว เย้ยยยยยๆๆๆๆๆๆๆๆ จะได้ไปเที่ยวสวิสหาแฟนแล้ววววววววววววววว  ใครที่กำลังรอวีซ่าก็ขอให้ผ่านทุกๆคนนะคะ ส่วนรินรอผลอาทิตย์นี้ค่ะ(ไม่รู้จะได้รับข่าวดีในอาทิตย์นี้หรือป่าว อิอิอิอิอิอิอิ) ส่วนพี่ปองก็ขอให้สู้ๆนะคะ ขอให้ปัญหาทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดี น้องเป็นกำลังใจให้นะเจ้า......

toosonglho

สวัสดีจ้าริน

ขอบใจนะ...แต่รินก็น่าจะได้รับคำตอยอาทิตย์ที่จะถึงนี้แล้วแหละ

คงตามมาติดๆ กัน นะจ๊ะ

พี่ตู่

Rin07

สวัสดีค่ะ ป้าพอลและเพื่อนๆสมาชิกทุกๆคน
            รินมีข่าวความคืบหน้าเรื่องวีซ่า มารายงายค่ะ วันนี้ได้รับความกรุณาจากพี่ตู่คนสวยสอบถามข้อมูลที่สถานทูตให้ และได้รับแจ้งจากเมล์ว่า วีซ่าริน่านแล้วค่ะ เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ดีใจที่สุดเลยค่ะ ขอบคุณทุกความช่วยเหลือที่อยู่บนเวบนี้มากๆนะคะ ขอบคุณ คุณป้าพอลที่ได้กรุณาสถานที่ๆให้ความรู้ แบ่งปันประสบการณ์ต่างๆ ขอให้ป้ามีสุขภาพแข็งแรงและก้อมีความสุขมากๆนะคะ หากรินมีวาสนาคงจะได้เจอป้าพอลตัวจริงและจะกราบขอบคุณ ป้าพอลด้วยตัวของรินเองค่ะ

toosonglho

สวัสดีจ้าริน และทุกคนนะค่ะ

ด้วยความยินดีจ้า  :) และขอแสดงความยินดีด้วยนะ....บอกแล้ว...ว่าต้องตามมาติดๆ  ;)
เตรียมเก็บของเลยนะ เพราะรินจะบินวันที่ 3 april นี้แล้ว
เยยยยยยยยยยยยยยยยยย ตื่นเต้นแทน

พี่ตู่

new life

สวัสดีคะป้าพลอที่น่ารักเเละเพื่อนๆๆ
โอ้ยยยยยยยยยย !!!!!!!!!!!อิจฉาสาวๆๆพวกนี่จังเลยได้วีซ่าได้ตั๋วพร้อมบินกันเเล้ว...ถ้าไงเอาหิมะมาฝากกกกกกกกกด้ยวนะ
ขอให้มีความสูขกับการเดินทางครั้งนี้กันทุกคนนะ... ;D ;D

Rin07

สวัสดีค่ะ ป้าพอล พี่ตู่ พี่ปอง และสมาชิกทุกๆ คน เมื่อวันที่ 25 มี.ค. รินเอา passport ไปยื่นที่สถานทูตมาค่ะ แล้วเค้านัดรินรับเล่มวันที่ 30 มี.ค. ค่ะ รินจะเดินทางวันที่ 3 เม.ย. นี้ค่ะ มีใครเดินทางช่วงนี้กันบ้างคะ........