ถ้า Visa ไม่ผ่าน ยื่นใหม่โดยไม่อุทรณ์ได้ไหม

Previous topic - Next topic

bbirdnok

ไป ขอวีซ่ามาแล้วไม่ผ่าน น่าจะเป็นเพราะเราเตรียมเอกสารไปไม่ดีเอง ถ้าจะสามารถยื่นขอใหม่ได้ไหม มีเงื่อนไขอย่างไรโดยไม่อุทรณ์ เพราะเวลาในการพิจารณา 4-6 สัปดาห์มันจะไม่ทันทริปอะครับ เพราะต้อง Confirm ตั๋วก่อน

naddyswiss

สถานฑูตเค้าไม่แคร์หรอกค่ะว่าคุณจะทันหรือป่าว สิ่งที่คุณทำได้ดีที่สุดคือเลื่อนตั๋วของคุณให้ทันกะวีซ่าที่จะออกมาน่ะค่ะ

Nantaree

ถ้าคุณยื่นใหม่  สถานทูตก็จะทำเคสของคุณเป็นอุทธรณ์ไปโดยอัตโนมัติค่ะ และรอผล 2 เดือน
ถ้าเป็น visitor visa และคุณไม่เคยไปโรป USA มาก่อน หรือเคยโดนปฎิเสธวีซ่ามาก่อน ครั้งแรกผ่านยากค่ะ  อุทธรร์และอดทนรอนะคะ ตั่วช่วง summer จะถูกกว่าช่วงนี้นะคะ