News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

คิดยังไงกับสวิส

Previous topic - Next topic

ing

สวัสดีค่ะเมื่อวานเข้าไปอ่านเว็บของสวิสแล้วก็คนที่อาศัยอยู่สวิสค่ะส่วนมากเค้าเขียนภาษาอังกฤษก็เลยอ่านรู้เรื่องเพราะเวย์อ่านภาษาเยอรมันไม่ออกแปลกใจมากค่ะเค้าเขียนเกี่ยวกับไม่ชอบนิสัยคนสวิสอย่างแรงแล้วก็เสียใจกับเงินมากมายของคนสวิสที่หามาเพื่อไปซื้อของและยกระดับตัวเองแต่กลับปิดตัวเองแล้วก็ไม่ยอมรับความคิดเห็นของคนอื่นแล้วก็หยิ่งยโสแล้วก็คิดเสมอว่าตัวเองดีกว่าคนอื่นโดยเฉพาะผู้หญิงสวิสคือที่แปลกใจเพราะไม่ได้ได้ยินเรื่องนี้มาก่อนรึว่าเราเป็นสะใภ้บ้านเค้าแล้วก็รักในสามีด้วยก็เลยไม่เคยคิดแบบนั้น คือเค้าเขียนกันเยอะมากแล้วก็บ่นว่าคนสวิสน่าเบื่ออ่านแล้วขำค่ะเพราะเวย์เองชอบเรียกสามีว่าโรบอทถามอะไรyesอย่างเดียว แต่เวย์มองว่าเวย์ไม่เบื่อนะเพราะหามานานผู้ชายแบบนี้ทั้งใจดีแล้วก็รักครอบครัวไม่กะล่อนพูดคำไหนคำนั้นทำไมคนอื่นถึงมองว่าคนสวิสน่าเบื่อ หาไม่ค่อยเจอเลยค่ะความไม่ดีที่เค้าว่ากันมาบวกกับอ่านในเว็บของป้าพอลส่วนมากก็มีความสุกกับสามีคนสวิสดีจะมีคนไทยที่เบื่อกับความเป็นสวิสเหมือนชาติอื่นเค้าไหมไม่เคยอ่านเจอในนี้เลยค่ะ