เมื่อดิฉันโดนข่มขู่ จะทำร้ายร่างโดยคนไทยที่อยู่ในสวิสด้วยกัน

Previous topic - Next topic

emmybaby

ไม่ทราบว่าจะไปแจ้งหรือร้องเรียน ได้ที่ไหนบ้างคะ เบื่อเหลือเกินพวกคนไทยที่อยู่ที่สวิสแต่ก้อยังไม่ลืมนิสัยทำตัวเป็นผู้มีอิทธิพล  เราไม่อยากจะมีเรื่องกับเขาเลยแต่เราก้อไม่ชอบ คนที่ทำตัวมีอิทธพลเหนือคนอื่น แต่เราก้อไม่รู้จะทำยังไงไม่ชอบเลยคะการที่จะมาตบตี หรือข่มขู่ทำร้ายร่างกายกันแบบนี้ ยังไงวานผู้รู้หรือป้าพอล ช่วยหน่อยนะคะว่าเราจะไปแจ้งความ หรือดำเนินการยังไงได้บ้างในส่วนนี้