เมื่อวันที่ 14 ต.ค. 52 เพิ่งไปยื่นขอวีซ่ามาค่ะ

Previous topic - Next topic

Pina

เค้าสัมภาษณ์หลาย อย่าง เอกสารก็เอาติดไป แค่ Passpor หนังสือรับรองการทำงาน สมุดบัญชีธนาคาร
รูปถ่ายคู่กับแฟน หนังสือเชิญ Bank ของแฟน และ สัญญ่าเช่าอพาร์ทเม้นต์ของแฟน
และในวันที่ 19 ตุลาคม 52 ก็ไปรับผลการตัดสิน
ยามยื่นซองเอกสารให้
หน้าซอง เขียนว่า "ให้ส่งเอกสารในซองนี้ไปให้เจ้าบ้านที่สวิสดำเนินการกำบตำรวจ หลังหลังจากนั้น 1 เดือน มาตรวจสอบผลวีซ่า พร้อม ใบสำรองตั๋วเครื่องบิน ระบุวันไป-กลับตามที่ขอไว้ สถานทูตจะใช้เวลา 3 วันในการออกวีซ่า"
อย่างนี้หมายความว่า เราจะได้วีซ่า หรือไม่ได้คะ
งงงงงงง อยู่ และรอ ตอนนี้กำลังตื่นเต้น แฟน ทำเรื่อง เสร็จเมื่อวันที่ 28 ตุลาคม 52 ที่ผ่านมา
แล้วเราต้องรอ 1 เดือน จากวันที่ 19.10.09 หรือ จากวันที่ แฟนทำเอกสารเสร็จ 28.10.09 คะ เพราะเราระบุในคำร้องว่า จะไปในวันที่ 6/12/52 3 เดือนค่ะ
Pina Thür