ทำไมหาห้องยากจังเลย

Previous topic - Next topic

Coiffeur_Boy

ตอนนี้หาห้องที่ Kloten, Glattburg น่ะ
หรืออะไรก็ได้ที่ใกล้สนามบินมากที่สุด (แฟนทำงานที่สนามบิน )
ไปดูมาแล้วไปตำว่า 10 ที่แต่ก็โดนปฏิเศษตลอด อาจจะเป็นเรายังไม่ได้ทำงานล่ะมั้ง
หรือราคาห้องที่ต้องการมันถูกเกินไปอะไรก็ไม่รู้
เค้าก็เลยไม่ให้.
ยอมรับว่าเหนื่ย มากกับเรื่องนี้ ท้อ กับเรื่องห้องนี่แหละ

อาทิตย์ที่แล้วเพิ่งได้ Visa B มาแต่ก็หากำลังหางานอยู่น่ะ

ขอบคุณมาก ๆ ที่เสียเวลาอ่านจ้า

ช่างผมจากสยาม ย้ายมาอยู่ที่ สวิส ครับ

www.norraphon.com

ถ้าไมมีใครตอบก็ลบไปเลยนะครับ
ช่างผมจากสยาม ย้ายมาอยู่ที่ สวิส ครับ

nidnid

สวัสดีคะ คุณ โนโต (ไม่รู้เขียนถูกไหม)

การหาห้องเช่าที่นี้ไม่ยากหรอกคะ  หาในเวบไซต์ก็มี อย่างเช่น www.immoscout24.ch เป็นต้น อันนี้ไม่ได้โฆษณานะคะ แต่ก็เคยเห็นในเวบนี้มีค่อนข้างเยอะ

ส่วนเรื่องที่ไม่มีใครตอบแล้วอยากให้ลบไปเลยนะ  อย่างนี้ป้าพอลคนทำเวบดี ๆ ก็น้อยใจแย่สิคะ  บางครั้งคนอื่นเขาอาจจะไม่ว่างมาตอบก็ได้นะคะ

สวีสดีครับ คุน Pan
ผมต้องขอโทษด้วยคำพูดไม่น่าพูดน่ะครับ คือวาเหนือยและเก็บกดจากห้องนี่แหละครับ แต่ผมไม่ได้มาระบสยที่นี่นะครับ
คือแค่อยากได้คำนะนำจาก พี่ ที่นี่ครับ คือว่าผมลองหาดูมาหมดแล้วแตก็โดนปฏิเศษ ตลอดเลยทั้งๆ ที่แฟนเค้าจำเป็นต้องอยู่ใกล้ Flughafen มากที่สุด และเค้าก็ทำงานกับ swiss air แท้ ๆ ยังไมให้เลย
ไม่รู้ว่าเค้าเอาเกณ อะไรมาวัดครับ และมีใครเคยได้บ้าง เค้าจะโทรกลับมาหรือวาอะไรครับถ้าได้น่ะครับ
ขอบคุณคุณ pan อีกครั้งครับ

ผมเป็นกำลังใจให้กับ ป้าพอล ครับ ผมได้ความรู้ดึีๆ ก็จากเว็บนี้แหละครับ

Spa

สวัสดีค่ะคุณ Noto
เข้าใจคุณค่ะว่าหงุดหงิดเรื่องหาที่อยู่ส่วนมากที่อยู่แถบนั้นเป็นที่ๆคนต้องการมากๆๆๆๆๆๆๆต้องมีการจองกันล่วงหน้าเป็นปีๆๆเลยค่ะ
คุณ Noto ไม่ลองหาตามชานเมืองออกมาหน่อยไม่ดีหรือคะราคาก็จะถูกกว่าหรือไม่ก็เช่าไปพลางๆก่อนแล้วก็ค้นหาตามที่คุณต้องการ
ขอให้คุณโชคดีนะคะเอาใจช่วยค่ะ
สปาร์

สวัสดีครับ คุณ Spa
อืม ตอนนี้ ได้แล้ว นะครับแตว่ามันออกไปนอกเมืองอยางที่คุณบอกนั้นแหละครับ
ไม่เป็นไรเดี๋ยวค่อยหาใหม่อีกก็ได้  ;D

ขอบคุณทุกคนที่มาข่วยตอบครับ  :)