ที่ Ticino และ Zurich มีตัวแทนจำหน่ายตั๋วเครื่องบินของการบินไทยมั๊ยค๊ะ

Previous topic - Next topic

Noi-Tessin

ที่ Ticino และ Zurich มีตัวแทนจำหน่ายตั๋วเครื่องบินของการบินไทย หรือสายการบินอืน ๆ กลับไปไทยมั๊ยค๊ะ รบกวนด้วยค่ะ พอดีตัวเองมีแพลนจะกลับไป และมีเพื่อนของแฟน เป็นคนสวิส มีโปรแกรมจะไปเที่ยวกับครอบครัวเป็นครั้งแรก  แต่เห็นเค้าบอกว่าไม่มี flight ไปไทย ก็เลยอยากรบกวนสอบถามผู้ที่มีประสบการณ์ด้วยค่ะ ถ้าได้ราคาถูก ๆ หน่อยก็จะดีมาก ๆ เลยค่ะ โดยส่วนตัวแล้วชอบการบินไทยของเรานี่แหละ บริการดีสุด ๆ เลย

Ps.  ตอนมาที่นี่ครั้งแรก ต้องมาเปลี่ยนเครื่องที่ซูริค โดยสายการบินสวิส เพื่อมาที่สนามบิน Melpansa Italy โอ้โห ไม่ประทับใจเลย ไอ้เราก็พูดอังกฤษแบบห่วย ๆ เสียด้วย พนักงานบนเครื่องไม่ยิ้มแย้มเลย หน้าตาดุ ๆ พูดจาไม่ดีเลย รู้สึกแย่มาก ๆ เนื่องจากกระเป๋าติดตัวของเราใบใหญ่เลยใส่ในช่องไม่ได้เลย พอเอาไปวางตรงเท้า เค้าก็บอกว่าขวางทาง คนด้านในเข้าไม่ได้ ให้ย้ายไปนั่งเลขอื่น พอย้ายไปนั่งตามเจ้าหน้าที่บอก ปรากฎว่า มันซ้ำกับคนอื่น ซึ่งเป็นคนไทยเหมือนกัน ทำหน้าไม่พอใจอีก ไอ้เราก็เลยงง อายคนไทยที่มาในเครื่องนี้ด้วย มองเราใหญ่เลย แฟนบอกว่า สไตส์คนทำงานที่ซูริค จะค่อนข้างเป็นชีวิตเร่งรีบ รวดเร็ว ดิฉันคิดว่าคงเหมือนคนทำงานในกรุงเทพบ้านเรา ซึ่งต่างกับคนสวิสในเมืองอื่น ๆ ที่ไม่ใช่ซูริค ไม่รู้คนที่อยู่ในซูริค มีความรู้สึกอย่างไร เหมือนในกรุงเทพบ้านเราหรือเปล่าน้อ

ladypatth

หวัดดีคะคุณ Lugano

ต้องอยู่ที่ lugano แน่เลย ทะเลสาปสวยมากคะแพทเคยไปครั้งนึง ตอน holiday กะแฟน .. เรื่อง สายการบินไทยลองให้เพื่อน เข้าไปที่ www.thaiair.ch นะคะ ส่วนที่อยู่ก็

Bahnhofstrasse 67
   8001  Zurich

Tel : 044 2156500

ยังไงลองติดต่อไปดูนะคะ พอดี เคยเห็นออฟฟิตอยู่ เลย ถามแฟนอีกครั้ง ยังไงเที่ยวให้สนุกนะคะ

Noi-Tessin

สวัสดีค่ะคุณ ladypatth  ดิฉันไม่ได้อยู่ใน Lugano หรอกค่ะ ห่างไปประมาณ 15 กิโลนะคะ แต่ผ่านไปที่ลูกาโน่บ่อยค่ะ ใช่ค่ะ ทะเลสาบที่นี่สวย ยิ่งตอนนี้ซัมเมอร์ ยิ่งสวย คนยิ่งเยอะค่ะ ยังไงขอขอบคุณมากสำหรับข้อมุล จะลองเข้าไปหาข้อมูลดูค่ะ