จะถือพาสแบบไหนครับ

Previous topic - Next topic

vorakorn

สวัสดีครับป้าพอล 

หมู  หายหน้าไปนาน  สบายดีครับ
กลับมาครั้งนี้ มีคำถามมาให้ป้าช่วยหน่อยอ่ะครับ

ตอนนี้หมูหย่าเรียบร้อยแล้วครับ กับแฟนเก่าที่บาเซล

อยากจะถามอ่ะครับว่า  ถ้าหมูจะ registerpartnerschaft

กับแฟนใหม่คนเยอรมัน แต่ว่าเค้าทำงานที่สวิส นานแล้ว ถือ พาสซี 

หมูจะยังได้ถือ พาสบี ของสวิสเหมือนเดิมหรือเปล่าครับ หลังจากที่
จดทะเบียนกับเค้าเรียบร้อยแล้ว

งง มากมาย.....

ขอบคุณครับ

หมู (อดีต บาเซล)

pall

สวัสดีค่ะ คุณหมู
ดีใจค่ะที่เข้ามาเขียนเล่าความคืบหน้าในชีวิตคุณที่ผ่านไปด้วยดีและกำลังจะมีความสุขอีกครั้งในชีวิตคู่ใหม่
ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ
คุณยังถือใบพำนักBเหมือนเดิมค่ะอย่างที่คุณเข้าใจค่ะ