News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

Lost and Found

Previous topic - Next topic

ตุ้ม

วันที่ 24 มีนาคมนี้เวลา 13.30 น. ที่สำนักงานเก็บของหายในเจนีวาจะมีการประมูลประจำปีขายของที่มีพลเมืองดีเก็บได้แล้วไม่มีเจ้าของมารับ ถ้าใครอยากรู้ว่ามีอะไรขายบ้างก็ไปซื้อแคตตาล๊อคเล่มละ 5 ฟรังค์ดูเอา  ปีๆหนึ่งรายได้จากการประมูลนี้ตกประมาณ1แสนห้าหมื่นฟรังค์  เมื่อปีที่แล้วมีผู้ประมูลนาฬิกาและเครื่องประดับมูลค่ากว่า 2.5 ล้านฟรังค์ไปเพียง 1แสนสามหมื่นฟรังค์ ของส่วนมากจะเป็นเป้ นาฬิกา กระเป๋าสตางค์ มือถือ ที่คนมักจะลืมไว้บนรถโดยสารหรือร้านค้า  ของอื่นเช่นรถจักรยานต์หรือถังแก๊ชสำหรับประดาน้ำก็ยังมี (ไม่รู้ว่าลืมถังแก๊ซได้ยังไง)

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0061 ห้อง stories_life (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

สวัสดีค่ะคุณตุ้ม
 แคตตาล๊อคเล่มละ 5 ฟรังค์..ชื่ออะไรคะ
 น่าสนใจมากจริงๆ...ชอบมากเรื่องการไปดูการประมูล
 และชอบการประมูลของด้วย  น่าตื่นเต้นมาก
 ขอบคุณมากค่ะ

ตุ้ม

สวัสดึค่ะคุณ Pall  
 แค๊ตตาล๊อคมีขายที่สถาณที่ที่จะประมูลค่ะ ตกข้อมูลไปนิด เริ่มจากวันที่ 20 ถึง 24 มีนาคมที่ rue des Glacis-de-Rive 5 ซื่งเป็นสำนักงานที่เราเอาของที่พบไปส่งหรือไปตามหาของที่เราหายหรือลืมน่ะค่ะ หลังจากประมูลแล้วต้องจ่ายเงินเลยค่ะ  รายละเอียดสอบถามได้ที่ 022 327 6000 หรือ www.ge.ch/objets_trouves/mais_encore/

ยังไม่เคยไปประมูลเลยค่ะที่บ้านสมบัติรกมากแล้วไม่ต้องการเพิ่มเติม 5555

นิด ( แม่ลูกหมูสามตัว )

ป้าตุ้มเจ้าขา มิน่าแม่ลูกหมูไปเดินหาหนังสือประมูลไม่เจอตามร้านขายKIOSK 55555555555 หน้าแตก

เกตุ

จะมีมือถือเกตุไปประมูลด้วยมั๊ยน๊า