News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

โทรกลับไทยราคาถูก

Previous topic - Next topic

NA-SP

ได้เวปมาใหม่แล้วค่ะ สำหรับโทรในหลายๆประเทศ
แต่ลองใช้โทรไปที่ประเทศไทยอย่างเดียวค่ะ ลองเข้าไปดูได้ที่ : http://www.10787.ch/index2.php
เขาจะคิดราคาอยู่ที่  0.04 ต่อนาทีค่ะ

บ๊าย บาย จ้า

kun_k

สวัสดีค่ะคุณนา ดิฉันก็เพิ่งจะสมัครวันนี้ค่ะ แต่ยังไม่ได้ใช้  ตอนนี้ดิฉันอยากทราบวิธีการใช้ค่ะ ยังไงรบกวนคุณนาช่วยเล่ารายละเอียดหน่อยนะคะ เพราะว่าดิฉันอ่านภาษาเยอรมันไม่ได้ค่ะ เรียนมาแค่ ๖๐ ชั่วโมงเอง ขอบคุณนาล่วงหน้านะคะ

NA-SP

สวัสดีค่ะคุณเค

นาก็ไม่รู้ภาษาเยอรมันเหมือนกันค่ะ เพราะว่าขั้นตอนการสมัคร แฟนเป็นคนทำให้ โดยใช้เบอร์บ้าน แล้วจ่ายผ่านบัตรเครดิตอัตโนมัติเลยค่ะ หลังสมัครในคอมฯเสร็จหมดแล้ว ก็มาใช้เครื่องที่เป็นเบอร์บ้านของ swiss com โทรออกค่ะ
และเวลาโทรออก เพียงแค่กด  10787 แล้วตามด้วยเบอร์บ้าน หรือเบอร์มือถือที่เราจะโทรไปค่ะ
เช่นโทรไปที่มือถือ                    ก็กด   10787 006689_ _ _ _ _ _ _ แล้วกดโทรออกเลยค่ะ
เช่นโทรไปที่เบอร์กรุงเทพฯ อื่นๆ   ก็กด   10787 00662_ _ _ _ _ _ _ แล้วกดโทรออกเลยค่ะ

และก็มีอีกเวปไซด์ที่ถูกเหมือนกันค่ะ ใช้โทรศัพท์ของเราโทรออกได้เลย โดยไม่ต้องจ่ายผ่านทางเวปไซด์ ค่ะ คือ  www.budgettarife.ch
เช่นโทรไปที่มือถือ             ก็กด   0840 55 66 29    ฟังสัญญาณ แล้วกด 006689_ _ _ _ _ _ _ แล้วกดโทรออกเลยค่ะ
เช่นโทรไปที่เบอร์กรุงเทพฯ อื่นๆ ก็กด   0840 55 66 19  ฟังสัญญาณ แล้วกด 00662_ _ _ _ _ _ _ แล้วกดโทรออกเลยค่ะ

ลองทำดูนะคะ ไม่ยากค่ะ ถ้ายังงัยก็ถามนาอีกทีก็ได้ค่ะ อีเมลล์นา na_1975@windowslive.com
(แล้วคุณเคพักอยู่เขตใหนหรอคะ  แล้วมาอยู่ได้กี่อาทิตย์แล้วเอ่ย)
บายค่ะ

kun_k

ขอบคุณมากนะคะ แต่ว่าตอนนี้ััยังใช้ไม่ได้ค่ะ ต้องรอการตอบกลับอีเมล์ก่อนค่ะ ถึงจะใช้ได้ ยังไงจะติดต่อกลับนะคะ

cipulin

สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่เหมือนกันค่ะแต่ก็เข้ามาอ่านบ้างบางครั้ง เพราะไม่ค่อยมีเวลาทำงานทุกวันเลยค่ะ ก็อยากจะให้เพื่อนๆลองเข้าไปใช้ Skypeดู จ่ายรายเดือน เดือนละประมาณ 9euro โทรกระหน่ำ เช้า สาย บ่าย เย็น จะกี่ชั่วโมง กี่นาทีจะโทรนานแค่ไหนก็ไม่เสียเพิ่ม โทรได้ทั่วโลก แต่ในแถบยุโรปจะโทรได้เฉพาะเบอร์บ้าน แต่เมืองไทยเรานี่ทั้งมือถือและเบอร์บ้านค่ะ ลองดูนะค่ะ www.skype.com แล้วคลิกไปที่ Talk more, pay less with unlimited calls

โชคดีนะค่ะ

J'aime la vie

เราก็ใช้ค่ะ  (www.budgettarife.ch) ไม่ต้องสมัคร วิธีใช้ก็ทำแบบนี้นะคะ

ปกติเราจะใช้โทรศัพท์บ้านโทรออก โทรไปที่มือถือ ก็กด   0840 55 66 29 กดโทรออก ฟังเขาพูดจนจบ (ภาษาเยอรมัน)
พอได้ยินสัณญาณตู๊ด ก็กด 006689..............# อย่าลืมเครื่องหมาย # นี้นะคะเวลาใส่เบอร์ครบหมดแล้ว
ถ้าโทรเข้าเบอร์บ้านก็กด 0840 55 66 19 กดโทรออก ฟังเขาพูดจนจบ (ภาษาเยอรมัน)
พอได้ยินสัณญาณตู๊ด ก็กด  00662............# อย่าลืมเครื่องหมาย # นี้นะคะเวลาใส่เบอร์ครบหมดแล้ว

ขอยืนยันว่าถูกจริงค่ะ และโทรคุยกับเพื่อนในโซนยุโรป (บางประเทศ) ก็ราคาเดียวกันกับโทรไปไทย
*** La raison du plus fort est toujours la meilleure
*** เหตุผลของผู้ที่มีอำนาจย่อมดีที่สุดเสมอ! 

j'aime la vie

Tammy Tomtam

เมื่อวานได้ลองสมัคร ผ่าน www.skype.com ลองสมัครเฉพาะโทรไปเมืองไทนเท่านั้น ราคา 3.95 Euroต่อเดือนนะคะ โรไม่อั้นนะคะว่าจะนานแค่ไหรกี่ชั่วโมงนะคะ จ่ายเงินผ่านบัตรเครดิตนะคะ ของแฟน นี่คุ้มมากเลยค่ะ วันนี้หยุดงานเลยโทรกระหน่ำกลับเมืองไทย โทรคุยกับพี่น้องทางบ้านเกือบทั้งตำบลค่ะ ขอบอกว่าคุ้มสุดๆค่ะ

cipulin

สวัสดีค่ะ คุณ Tammy ถ้าจะเลือกโทรเฉพาะ Unlimited Country ก็คุ้มมากกกกกกกกค่ะ ส่วนดิฉันเลือกใช้ Unlimited World ก็เพราะว่าเวลาเดินทางท่องเที่ยวไปในประเทศต่างๆ ดิฉันกับสามีก็จะได้โทรกลับสวิตและไทยได้อย่างสะดวกและรวดเร็วค่ะ (แต่คุณจะต้องพกพาโนต้บุ็คไปด้วยนะค่ะ ;D ::) )

หวังว่าคงจะเป็นประโยชน์กับอีกหลายๆคนนะค่ะ