News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

Hello...New mum

Previous topic - Next topic

aon

ีตอนนี้ท้องได้๗เดือนแล้ว.ไปไหนไม่ค่อยไหว อยากรู้ว่าวันว่างว่าที่คุณแม่ทำอะไรกัน..aom

the sun

hallo new mumi too
   กำลังจะเป็นคุณแม่มือใหม่ เหมือนกันค่ะ เข้ามาจอยสมาชิก New mum ค่ะ  ตอนนี้ใกล้คลอดแล้ว กำหนดคลอดเดือนหน้านี่ วันที่ 16
วันว่างๆ ถ้าไม่ได้ไปเรียนภาษาเยอรมัน ก้ออ่านหนังสือ หาของกิน เล่นอินเตอร์เน็ตประจำอันสุดท้ายนี้ เข้าไปนั่งเล่นในห้องลูก ก้อสบายใจดี ช่วงนี้พักการทำงาน หรือหนักๆ ไปหมดเลย แต่งานบ้าน ไม่ได้พักค่ะ ทำไปด้วย เช็ดๆ ถูๆ แต่ไม่หนักมาก แค่เบ๊าะๆ แบบไม่ให้เบื่อ ห้ามหนัก พวกดูดฝุ่น ต่างๆ นานาๆที่หนักๆ สามีก้อรับไปทำแทน แต่ไอ้เรามองดูแล้วก้อยังไม่สะอาดพอ เลยต้องได้ทำไปด้วย เลยไม่พักเรืองงานบ้าน พักเรืองการเดินทางทั้งหมด พยายามออกนอกบ้านไปโน้นไปนี่ให้น้อยลง สามีก้อลาพักร้อนมาอยู่เป็นเพือนแล้วตอนนี้ แล้วคุณ ออม (aom) คงถูกนะคะ ทำไรมั้งค่ะ วันๆ  อ้อลืมรายงานตัว ว่าชื่ออะไร ขอโทษทีนะคะ ..ชื่อตะวันค่ะ อยู่เขตซูริค นอกเมืองค่ะ
    แล้วคุณออม ตั้งชื่อลูกหรือยังคะ ทราบหรือยังว่าเป็นเพศชายหรือหญิงค่ะ  อ้อ แล้วคุณออมอยู่เขตไหนคะ
รักษาสุขภาพนะคะ ทั้งแม่และลูก ขอบคุณค่ะ บายๆ ฟอร์นาวค่ะ