News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

มาเยี่ยมป้าพอล

Previous topic - Next topic

dada

สวัสดีค่ะ......จำบูรพาได้มั้ยคะ ไม่ได้เข้ามาเยี่ยมป้าเลยตั้งแต่ป้าตบแต่งบ้านใหม่ ใส่กลอนประตูแน่นหนา เลยได้แต่ยืนมองๆอยู่นอกบ้าน......ป้าพอลสบายดีนะคะ บูรพาก็เรื่อยๆตามประสาคนไม่ค่อยมีสตางค์แหละค่ะ.......ที่สตอคโฮลม อากาศเห่ยม๊ากกกกกกกกก ร้อนได้ 2วัน หนาวไปเลย 2 อาทิตย์แถมฝนอีกต่างหาก วันนี้ฝนตกทั้งวันเลยค่ะ เซ็งสุดๆ

บูรพาว่าจะไปเที่ยวแถวๆบ้านป้าพอลอีก แต่ยังหาวันหยุดพักร้อนไม่ได้เลย มีเพื่อนร่วมงานเค้าสอย วันหยุดกันไปหมดแล้ว ไม่เคยทันเค้าเลย......สงสัยคงจะได้ไปตอนฤดูไบไม้ร่วงอีกแล้วหละป้าพอล อากาศที่สวิส บูรพาคิดว่าก็คงไม่แตกต่างกันกับที่นี่เท่าไหร่นะคะ......หวังว่าป้าพอลคงสบายดี แล้วบูรพาจะเข้ามาเยี่ยมอีนะคะ ตอนนี้ได้กุญแจบ้านป้าแล้ว   สวัสดีค่ะ

pall

สวัสดีค่ะ คุณบูรพา
จำได้ค่ะ  จะลืมได้อย่างไร :D ยังดูรูปคุณอยู่เลยที่มาเที่ยวและถามป้าเรื่องนม :D ดีใจค่ะหลังจากที่หาทางเข้าบ้านไม่ได้ ในที่สุดก็ประสบกับความสำเร็จ เรื่องเวบบอร์ดเก่า เกือบจะทำให้เลิกทำเวบไปเลยค่ะเพราะสู้กับแสปมที่คนนำมาลงในเวบไม่ได้ มากจนกระทั่งเวบล่มเลย และอีกอย่างหมดกำลังใจในการทำรวมทั้งต้องใช้เวลมากในการดูและไม่มีความเป็นส่วนตัว แต่ลุงก็ให้กำลังใจและบอกให้ลองทำไปก่อนถ้าไม่ไหวจริงๆก็เลิกทำซึ่งหมายถึงปิดเวบไปเลย
ยอมรับค่ะว่าถ้าปิดเวบลงไปเสียดายข้อมูลคำตอบที่มีประโยชน์อย่างมากต่อคนอื่นๆ

อากาศที่สวิสเริ่มดีขึ้นค่ะ วันนี้ป้าไม่ได้ไปเดินเขาเพราะอาการภูมิแพ้กำเริบหนักเลยไปกับลุงไม่ได้ เลยรีบเข้ามาคุยกับคุณ พรุ่งนี้ต้องทำงานอีกแล้ว ดีใจมากค่ะเพราะทำให้เรารู้สึกแข็งแรงขึ้นแทนที่จะนั่งเกาะคอมอย่างเดียว

มาเมื่อไรบอกด้วยนะคะ และกุญแจดอกกุหลาบสวยมาก กุหลาบแดงเป็นดอกไม้ที่ป้ารักมาก