News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

มาอย่ากันเถอะ...

Previous topic - Next topic

yanisa

สวัสดีค่ะป้าพอล

สวัสดีเพื่อนๆบ้านป้าพอลทุกท่านด้วยนะคะ  วันนี้จะชวนมาอย่าค่ะ

อย่านอนตื่นสาย  อย่าอายทำกิน  อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา  อย่าเสวนาคนชั่ว 
อย่ามั่วอบายมุข  อย่าสุกก่อนห่าม  อย่าพล่ามก่อนทำ  อย่ารำก่อนเพลง  อย่าข่มเหงผู้น้อย
อย่าคอยแต่ประจบ  อย่าคบแต่เศรษฐี  อย่าดีแต่ตัว  อย่าเอาชั่วไห้คนอื่น  อย่าฝืนกฎระเบียบ
อย่าเอาเปรียบสังคม  อย่าชื่นชมคนผิด  อย่าคิดเอาแต่ได้  อย่าใส่ร้ายคนดี  อย่ากล่าววจีมุสา
อย่านินทาพระเจ้า  อย่าขลาดเขลาเมื่อมีทุกข์  อย่าสุขจนลืมตัว  อย่าเกรงกลัวงานหนัก
อย่าพิทักษ์พาลชน  อย่าลืมตนเมื่อมั่งมี...สาธุ

pall

สวัสดีค่ะ คุณyanisa
:D เห็นหัวข้อแล้วตกใจมาก  คิดว่าโอ้...โน่ว...อย่าๆๆๆ..เลย...เข้ามาอ่านถึงได้รู้ว่า ตั้งได้จ๊าบมากจริงๆ
ขอบคุณมากค่ะ

นั่งเครียดไปทำไม
http://www.youtube.com/watch?v=0EnQo1M5NVU&feature=related

yanisa

สวัสดีค่ะปัาพอล  ป้าสบายดีนะคะ

ขอบคุณป้าพอลที่เข้ามา "ตกใจ" อุ้ย...เข้ามาอ่านทู้สา

เหตุมาจากเมื่อวานค่ะอ่านหนังพิมพ์ไทยรัฐเจอเข้าเลยเอามาฝากเผื่อบางท่านอยากจะอย่าบ้าง  ขอออกตัวก่อนดีกว่าค่ะสำหรับเจ้าของทู้
ไม่ค่อยจะอยู่กับร่องกับรอยเหมือนชาวบ้านเขานัก(นอกคอก)ที่พอหยิบพอถือได้ก็ยึดถือบ้างบางข้อค่ะ
สุขภาพกาย-ใจแข็งแรงค่ะป้า