News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

อยากหารายได้พิเศษ

Previous topic - Next topic

woranon

สวัดดีค่ะป้าพอลและพี่ๆทุกคน
ก่อนอื่นชื่อนันค่ะ อยู่ที่ zürich ค่ะ อยู่บ้านว่างๆไม่มีอะไรจะทำก็เลยอยากหารายได้พิเศษ งานพอที่จะทำได้ก็รีดผ้า เลี้ยงเด็ก(เคยเลี้ยงเด็กมาแล้วคะแต่ที่เมืองไทยเด็กก็คนไทย) และทำความสะอาด ตอนนี้นันแต่งงานมาแล้วได้ ตั้งแต่เดือนกุมภา ค่ะ ยังไม่ได้พาส Bเลยคะภาษาก็ยังพูดไม่ได้ ก็เลยทำได้เท่านี้ :( เหงามากคะ เพื่อนก็ไม่มี  :(

ช่วยแนะนำด้วยนะคะ และขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ :)

Jojo

หวัดดีค่ะคุณ woranon

ลองอ่านกระทู้เก่า ๆ ของโจ้ดูก็ได้นะคะ เพราะจะอยู่ในช่วงอารมณ์เดียวกัน อาการเดียวกันค่ะ ว่าอยากหางานทำ แต่ภาษายังไม่แข็งแรง..อิอิ ;D ก่อนหน้านี้ก็ตั้งกระทู้ปรึกษาเค้าไปหลายเรื่องอยู่ค่ะ เผื่อบางกระทู้จะตรงกัน ;D

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ  ;D

อย่าหยุดที่จะเดินหาโอกาส

BUAKAO

งานทำความสะอาจ ลงประกาศในหนังสือพิมพ์ท้องถิ่นค่ะ เลี้ยงเด็กต้องไปลงชื่อที่ Tageseltern ถ้ามีคนจะให้เลี้ยงลูกเดียวทางศูนย์เขาก็โทรมาบอกเอง บางทีก็ลงในหนังสือพิมพ์ท้องถิ่นเหมือนกัน เลี้ยงเด็กนะ