มีใครให้ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับเอกสารการยื่่นขอวีซ่าแต่งงานได้บ้าง ?

Previous topic - Next topic

แตงโม

สวัสดีค่ะ ป้าพอล แอนด์ ทุกคน:)
คือเท่าที่รู้คือ
1.passport
2.ใบเกิด(ต้องไปให้ทางอำเภอแสตมราสีแดงให้ด้วยไหมค่ะ? )
3.ใบรับรองโสด(ต้องลงชื่อพยานในใบรับรองโสดไหมค่ะ ?)
4.ใบเปลี่ยนชื่อ(อันนี้ไม่มีปัญหาเพราะไม่เคยเปลี่ยนชื่อค่ะ ;D )
คือมีเอกสารอย่างอื่นอีกหรือเปล่าค่ะ
เช่น ใบรับรองการทำงาน และอื่นๆ
มีใครให้คำตอบได้บ้างค่ะ  :)

Nath

สวัสดีค่ะป้าPall และเพื่อนๆ ทุกคน
สวัสดี จขก. ด้วยค่ะ ขออนุญาติมารับสมาชิกใหม่ และตอบคำถามนี้ แทนป้าPall ก่อนละกันนะคะ 
ในส่วนของเรื่องเอกสารและขั้นตอนในการขอวีซ่าแต่งงาน นัทคิดว่ากระทู้ล่าสุด ของคุณนา ได้ให้รายละเอียดไว้คลอบคลุมแล้ว  และในกระทู้นี้  ก้อมีสมาชิกท่านหลายท่านเข้ามาแชร์ประสบการณ์  ยังไงลองเข้าไปอ่านดูละกันนะคะ

http://www.pallswiss.com/boards/index.php/topic,2712.0.html

หรือไม่ก้อรอ สมาชิกท่านอื่นที่อาจมีข้อมูลเพิ่มเติม (เผื่อปี 09 ทางสถานทูตฯ มีการอัพเดท ข้อมูลใหม่ๆ) มาแนะนำอีกทีนะคะ

Nantaree

หวัดดีค่ะ ลองไปหาข้อมูลในห้องวีซ่านะคะ เคยอ่านเจอเยอะแยะเลย เรื่องของคุณ Na ก็ชัดนะคะ

post ผิดห้อง ระวังโดนล็อคหัวข้อนะคะ  ;D