น้องใหม่ในสวิสฯ (ย้ายจากเยอรมันไปสวิสฯจ้า)

Previous topic - Next topic

๋Jeab

Quote from: Tatar on July 01, 2009, 08:10:49 PM
สวัสดีค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักนะค่ะ

ชื่อตาร์ต้าร์ค่ะ อยู่เวียนนา แต่กำลังจะไปเที่ยวที่สวิสเซอร์แลนด์นะค่ะ กำลังหาเพื่อนร่วมเดินทางอยู่นะค่ะ เผื่อว่าสนใจจะไปเที่ยวด้วยกันไงค่ะ

หรือว่าอยากมาเที่ยวที่เมืองสวยๆ ที่เวียนนาก็ยินดีต้อนรับนะค่ะ
สวัสดีค่ะต้าร์ต้า ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ขอโทษนะค่ะที่เพิ่งจะแวะมา แต่คิดว่าตอนนี้ตาร์ต้าอยากจะท่ีองเที่ยวอยู่ในสวิสฯ หรือไม่ก็กลับเวียนนาไปเรียบร้อยแล้ว ยังไงก็ส่งข่าวมานะค่ะ เผื่อว่ายังไม่ได้มาเที่ยวสวิสฯ จะได้ติดซอยห้อยตามไปด้วย อิอิอิ ว่าแต่เวียนนา เจี๊ยบเคยไปแล้วครั้งหนึ่งค่ะ เมืองสวยมากเลยค่ะ เสียดายไปแค่วันเดียว มีโอกาสจะแวะไปอีกค่ะ :D :D

๋Jeab

Quote from: jul on June 26, 2009, 05:05:12 PM
Quote from: แม่ลิซ่า on June 26, 2009, 02:11:07 AM
สวัสดีสาวเจี๊ยบ
ตามมาเจอกันอีกแล้ว พี่มารอแล้วเน้อ
มาถึงเมื่อไหร่ ก็มาเยือนสำนักพี่ที่ Thun นะจ๊ะ
ว่าแต่..จะยืมหนังสืออ่านอีกมั๊ย? ;D

สวัสดีคะคุณพี่แอ๋ม

สบายดีนะคะพี่ จัดบ้านเรียบร้อยแล้วใช่ไหมคะ
จุล เจี๊ยบเพิ่งจะเห็นพี่แอ๋ม ยังไงเผื่อเจอกันดีไหม