ถามเรื่องการขอวีซ่าเล็กน้อยค่ะ

Previous topic - Next topic

jukkly

จะไปสวิตในช่วงตอนปิดเทอมค่ะั จะไปประมาณ 1 เดือน พอดีป้าต้องเข้าโรงพยาบาลเพื่อที่จะผ่าตัดค่ะ จะต้องไปดูแลป้าน่ะค่ะ ลุง(เป็นคนสวิต)ทำเรื่องทางโน่นให้  ตั๋วเครื่องบินนี่ลุงก็จะส่งมาให้
พอดีจะทำเรื่องขอวีีซ่าน่ะค่ะ  อยากทราบรายละเอียดดังนี้
1.ต้องใช้ใบรับรองสภาพเป็นนักศึกษารึเปล่าค่ะ  (ภาษาอังกฤษ)
2.เงินในบัญชีย้อนหลัง 6 เดือน  ใช้เป็นออมทรัพย์ได้ไหมค่ะ  คือฝากเงินออมทรัพย์ได้ประมาณ 1 ปีแล้วน่ะค่ะ
3.แล้วตอนนี้สวิสเป็นเช้นเก้นแล้ว ต้องใช้กรรมธรรม์ประกันชีวิตไหมค่ะ  พอดีทำไว้กับ บมจ. อยุธยา อลิอันช์ ซีพี น่ะค่ะ  ใช้แต่สำเนาบัตรกับบัตรเลยได้ไหม

กลัววีซ่าไม่ผ่านน่ะค่ะ  ช่วงนี้ติดสงกราณ์ ท่าจะทำวีซ่าก่อนสงกราณ์ช่วงวันที่ 9-10 คงไม่ทันแล้ว

ถ้าจะไปทำเรื่องขอวีซ่าต้องโทรนัดก่อนใช่ไหมค่ะ   ขอบคุณมากค่ะ

Nantaree

สวัสดีค่ะ

น้องขอ tourist visa น่าจะรู้ผลในสามสี่วันมั้งคะ ใช่ค่ะ โทรจองคิวก่อนเบอร์โทรในเวปค่ะ
ถ้าเป็นนักศึกษา พี่เคยอ่านเจอในเวปป้าพอล  น้องต้องยื่นใบรับรองว่าเป็นนักศึกษาด้วยค่ะ
ต้องทำประกันด้วยค่ะ พี่ก็ทำกับ Alianz CP เหมือนกัน  ในเวป pallswiss มีรายละเอียดที่เป็นประโยชน์เยอะแยะ ลองอ่านดูนะคะ  โชคดีนะคะ
พี่ Nan