อยากรู้ว่า Aufenthalstitel เป็นนามสกุลก่อนหรือแต่งงาน

Previous topic - Next topic

ขวัญ

สวัสดีค่ะทุกคน
วันนี้ขวัญเพิ่งมาเป็นสมาชิกวันแรกพร้อมกับคำถามค่ะ
ขวัญเพิ่งได้ Aufenthalstitel แบบ B เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา
มันเป็นการ์ดคล้ายบัตรประชาชนบ้านเรา
แต่แปลกใจว่าทำไมยังเป็นนามสกุลเดิมก่อนแต่งงาน
หรือว่าเราต้องแจ้งอะไรอีก
งง ค่ะ
ใครมีความรู้เรื่องนี้ช่วยบอกทีค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
*KWAN* :-)

angkanaruk

hello ka this is same same me when i go make id card B them say i cant change last name them will make same same passport you have to go make new passport in thailand first then B will change be ur husband name kaa ;D

ขวัญ

ขอบคุณมากค่ะคุณ angkanaruk น่ารักจริงๆ :D
ตอนนี้ค่อยโล่งใจหน่อย
แต่ว่าพรุ่งนี้จะไปรับเอกสารแปลจากทางกงสุลที่บาเซิล
ต้องเสียค่าแปลเอกสารสมสรตั้ง 155 ฟรังก์แน่ะ (4 หน้า)
อ่านที่กระทู้อื่นเค้าจ่าย 105 ฟรังก์แต่ไม่รู้ว่านานรึยัง

*KWAN* :-)

angkanaruk