ได้เงิน 120000 บาทไทยเทียบกับที่ swiss ถือว่าใช้ได้หรือเปล่าค่ะ

Previous topic - Next topic

naddyswiss

คิดว่าแปลกๆแว๊วน่ะค่ะ เอาเป็นว่าผู้ชายมีมากยิ่งกว่าฝูงลิงแสมอีกนะคะ ใจเย็นๆรอดูคนอื่นไปก่อนดีกว่าค่ะ เพราะว่า หญิงไทยใจงามอย่างเรา "สวยเลือกได้ค่ะ" หุๆๆๆ

Lack

สวัสดีค่ะ ทุกๆคน

อ่านแล้วมันทะแม่งๆยังไงชอบกลนะค่ะ เหมือนจะจับปลาหลายมือยังไงไม่รู้ มาบอกว่าค่าทำฟันที่มาเลเซียถูกกว่าบ้านเรา?? ค่าเงินริงกิตแพงกว่าไทยบาทตั้ง 10 เท่า ไหนจะค่าเครื่องไปกลับ ค่าที่พัก ค่าอาหารอีก แสดงว่าราคาต้องถูกกว่าบ้านเรามากๆๆๆๆ ถึงสามารถตัดสินใจแบบนี้ได้ กรุงเทพฯเมืองสวรรค์บ้านเราออกจะโด่งดังเรื่อง health care ฝรั่งต่างชาติถึงขนาดทำเป็นสารคดีเผยแพร่ แบบนี้ก็อดคิดไม่ได้ว่า คิดไม่ซื่อกับช้านรึเปล่าเนี่ย แถมมามุกประสบอุบัติเหตุทำให้เดินทางไม่ได้ มันน่าเห็นใจดีหรือเปล่า??

เจอปุ๊บ 5 นาทีบอกอยากแต่ง อยากมีลูก ดูแลเราได้งั้นงี้ (ข้อมูลจากที่อ่านที่คุณบีโพสมานะคะ) แต่พอเอาเข้าจริงหายจ้อย จุ๊หมาน้อยไปเรื่อย แบบนี้ไม่ไหวมั่งคะ

ก็ถือว่าเราโชคดีที่รู้จักตัวตนของเขาตั้งแต่ตอนนี้ ถ้าคบหาหรือแต่งงานแล้วมารู้ตอนหลัง จะเสียใจมากกว่านี้นะคะ เรามันสวยเลือกได้แบบคุณโหน่งว่านั่นแหละค่ะ ไม่ง้อหรอก  :)

moo5202

สวัสดีค่ะ คุณโหน่ง และคุณLack

นั่นนะสิค่ะ บีเองก็งงมากกกกกกกกกกก จนป่านนี้แล้วเค้าก็ยังไม่ติดต่อกลับมาเลยค่ะ บีกลับมานั่งอ่านกระทู้ตัวเองแล้วขำ เหมือนนิยายน้ำเน่าอย่างไงอย่างงั้นเลย แต่มาติดตรงที่รู้สึกว่าจะไม่แฮปปี้ตอนสุดท้ายของเรื่องเท่านั้นเอง  :)  สงสัยบีคงจะไม่ได้เป็นสะใภ้บ้านป้าพอลแล้วแหละ  :'( :'( :'(  แต่ถ้าหากไม่มีเค้าบีก็คงไม่เจอเว็บที่ดี ๆ อย่างนี้และพี่ ๆ ที่หวังดีอย่างงี้หรอก  ;) จริงม่ะ ก็อย่างว่านะค่ะ คนเราหากไม่ใช่เนื้อคู่กันจริง ๆ มันก็คงมีเรื่องอะไรที่ทำให้มันเป็นไปทำให้ไม่ได้เป็นเนื้อคู่กัน แต่ถ้ามองในแง่ดีเค้าอาจจะไม่ใช่คู่ของเรา เราอาจจะเจอคนที่ดีกว่านี้ก็ได้ ดีนะที่เค้าเป็นอย่างงี้ตั้งแต่ครั้งแรกก่อนที่จะคบกันจริงจัง จะได้ไม่เสียใจไปมากกว่านี้ ตอนนี้บีเฉย ๆ ค่ะ ไม่รัก ไม่เกลียด ถ้ามาก็มา ไม่มาก็ไม่มา ตอนนี้บีมีแต่มิตรภาพให้ค่ะคงเป็นได้แค่เพื่อนกันค่ะ คงไม่มากกว่านี้จนกว่าเค้าจะพิสูจน์ได้ว่าตัวเค้าดีจริง  :-[  แต่ถ้าหากว่าพวกพี่ ๆ มีผู้ชายดี ๆ แล้วเค้าต้องการผู้หญิงไทยดี ๆ  ก็บอกได้เลยนะค่ะ รับสมัครด่วนค่ะ   ;D ;D ;D อิอิอิ <<-- (ป้าพอลจะว่าบีหรือเปล่าเนี้ย เพราะเดี๋ยวจะคิดว่าเป็นการโฆษณา  :D )